Chuyên Gia Nhận Định Weißkirchen / Allhaming vs SK Vorwarts Steyr 22:00 ngày 23/05

THÔNG TIN TRẬN ĐẤU Weißkirchen / Allhaming Và SK Vorwarts Steyr

Weißkirchen / Allhaming
Weißkirchen / Allhaming
22:0023/05/2026VSSK Vorwarts Steyr
SK Vorwarts Steyr
Austria — Landesliga – Oberosterreich | Oberösterreich – 27 | Sportplatz Weißkirchen, Weißkirchen

THỐNG KÊ MÙA GIẢI CỦA Weißkirchen / Allhaming Và SK Vorwarts Steyr

Weißkirchen / AllhamingChỉ sốSK Vorwarts Steyr
25Trận đã đấu26
12T / 6H / 7BT / H / B17T / 4H / 5B
1.8TB bàn thắng/trận2.1
1.3TB bàn thủng/trận0.8
1.9/1.6TB bàn thắng nhà/khách2.4/1.8
6Trận sạch lưới13
4Trận không ghi bàn2
4-0/1-5Thắng lớn nhất nhà/khách5-0/0-4
3Chuỗi thắng dài nhất6
DLDWLForm 5 trậnWWWDW
Chuỗi thắng 1 trậnChuỗi trận hiện tạiChuỗi thua 2 trận

PHONG ĐỘ 5 TRẬN GẦN NHẤT CỦA Weißkirchen / Allhaming Và SK Vorwarts Steyr

Weißkirchen / Allhaming

NgàySânĐối thủTỷ sốKQ
16/05KháchUnion Edelweiß2 – 3W
08/05KháchMondsee2 – 1L
01/05NhàUnion Vöcklamarkt3 – 1W
25/04KháchBad Ischl0 – 1W
18/04NhàPregarten1 – 0W

SK Vorwarts Steyr

NgàySânĐối thủTỷ sốKQ
16/05NhàUnion Vöcklamarkt0 – 1L
09/05KháchBad Ischl3 – 2L
02/05NhàPregarten1 – 0W
25/04KháchOedt2 – 2D
18/04NhàUnion Perg1 – 1D

LỊCH SỬ ĐỐI ĐẦU CỦA Weißkirchen / Allhaming Và SK Vorwarts Steyr

0
Weißkirchen / Allhaming
0
Hòa
1
SK Vorwarts Steyr
NgàyĐội nhàTỷ sốĐội kháchGiải
18/10/2025SK Vorwarts Steyr3 – 0Weißkirchen / AllhamingLandesliga – Oberosterreich

CHẤN THƯƠNG / VẮNG MẶT CỦA Weißkirchen / Allhaming Và SK Vorwarts Steyr

Weißkirchen / Allhaming

Không có vắng mặt được ghi nhận

SK Vorwarts Steyr

Không có vắng mặt được ghi nhận

THẺ VÀNG / THẺ ĐỎ CỦA Weißkirchen / Allhaming Và SK Vorwarts Steyr

Weißkirchen / Allhaming

Không có dữ liệu thẻ

SK Vorwarts Steyr

Không có dữ liệu thẻ

VUA PHÁ LƯỚI CỦA Weißkirchen / Allhaming Và SK Vorwarts Steyr

Weißkirchen / Allhaming

Không có dữ liệu

SK Vorwarts Steyr

Không có dữ liệu

BÀI VIẾT LIÊN QUAN

 

Trận đấu giữa Weißkirchen / Allhaming và SK Vorwarts Steyr trong khuôn khổ giải Landesliga – Oberösterreich, vòng 27, diễn ra lúc 22:00 ngày 23/05/2026 tại sân Sportplatz Weißkirchen, hứa hẹn là một cuộc đối đầu căng thẳng và đầy kịch tính. Theo đánh giá của chúng tôi tại hoabinhfc.vn, SK Vorwarts Steyr với phong độ ấn tượng và hiệu suất ghi bàn vượt trội đang có lợi thế hơn trong cuộc chạm trán này, khả năng giành chiến thắng là rất cao với tỷ số dự đoán 1-3. Cùng phân tích chi tiết để hiểu rõ căn cứ của nhận định này.

Bối Cảnh Trận Đấu

Trận cầu tâm điểm của vòng 27 giải Landesliga – Oberösterreich mùa giải 2025/2026 sẽ chứng kiến màn đọ sức giữa chủ nhà Weißkirchen / Allhaming và đội khách SK Vorwarts Steyr. Cuộc đối đầu này không chỉ mang ý nghĩa quan trọng trong việc cải thiện vị trí trên bảng xếp hạng mà còn là cơ hội để hai đội khẳng định sức mạnh của mình. Sân Sportplatz Weißkirchen, với sức chứa vừa phải, sẽ là điểm tựa cho đội chủ nhà trong nỗ lực tìm kiếm điểm số. Tuy nhiên, yếu tố sân bãi có thể không đủ để bù đắp cho sự chênh lệch về phong độ và lối chơi hiện tại.

Giải đấu năm nay chứng kiến sự cạnh tranh khốc liệt, và mỗi trận đấu đều mang tính chất “chung kết” đối với các đội. SK Vorwarts Steyr đang thể hiện một phong độ rất cao, đặc biệt là ở khả năng tấn công, khi họ đang là đội có hiệu suất ghi bàn tốt nhất giải đấu. Ngược lại, Weißkirchen / Allhaming dù đã có những màn trình diễn tích cực, nhưng vẫn còn bộc lộ những điểm yếu cần khắc phục, đặc biệt là trong khâu phòng ngự và sự ổn định trên sân nhà. Mật độ lịch thi đấu dày đặc có thể là một yếu tố ảnh hưởng đến thể lực của cả hai đội, tuy nhiên, với sự chuẩn bị kỹ lưỡng, hy vọng cả hai sẽ cống hiến một trận cầu hấp dẫn.

Phong Độ & Thống Kê Gần Đây

Weißkirchen / Allhaming – Phân Tích Chuyên Sâu

Trong 5 trận đấu gần đây nhất, Weißkirchen / Allhaming đã cho thấy sự nỗ lực đáng kể, với 3 chiến thắng và 2 trận thua. Tuy nhiên, việc để thua hai trận sân khách gần nhất trước Mondsee (2-1) và Union Edelweiß (3-2) cho thấy đội bóng này vẫn còn gặp khó khăn khi phải thi đấu xa nhà. Trên sân nhà, họ đã có những kết quả khả quan hơn, điển hình là chiến thắng 3-1 trước Union Vöcklamarkt và 1-0 trước Pregarten. Trung bình mỗi trận đấu, Weißkirchen / Allhaming ghi được 1.8 bàn thắng và để thủng lưới 1.3 bàn. Điểm mạnh của họ có thể nằm ở khả năng tận dụng cơ hội trên sân nhà, nhưng sự thiếu ổn định trong phòng ngự vẫn là một vấn đề cần cải thiện.

SK Vorwarts Steyr – Phân Tích Chuyên Sâu

SK Vorwarts Steyr đang có một mùa giải cực kỳ ấn tượng với phong độ vượt trội. Họ đã có chuỗi 6 trận thắng liên tiếp trước đó và chỉ vừa mới kết thúc chuỗi trận bất bại bằng hai trận thua sát nút trước Union Vöcklamarkt (0-1) và Bad Ischl (3-2). Tuy nhiên, điều này không thể phủ nhận sức mạnh tấn công khủng khiếp của họ, với trung bình 2.1 bàn thắng mỗi trận. Hàng thủ của SK Vorwarts Steyr cũng tỏ ra chắc chắn, chỉ để thủng lưới trung bình 0.8 bàn/trận và có tới 13 trận giữ sạch lưới. Lối chơi tấn công rực lửa và sự hiệu quả trong phòng ngự là những điểm nhấn quan trọng nhất của đội bóng này.

So Sánh Tương Quan Hai Đội

Khi đặt lên bàn cân, SK Vorwarts Steyr rõ ràng đang sở hữu ưu thế hơn hẳn về phong độ và hiệu suất thi đấu. Mặc dù cả hai đội đều vừa trải qua những kết quả không như ý ở vòng đấu gần nhất, nhưng quá trình thi đấu trước đó cho thấy sự ổn định và đẳng cấp vượt trội của đội khách. SK Vorwarts Steyr có khả năng tấn công mạnh mẽ hơn và hàng phòng ngự chắc chắn hơn. Lịch sử đối đầu cũng cho thấy sự áp đảo của SK Vorwarts Steyr khi họ đã giành chiến thắng 3-0 trước Weißkirchen / Allhaming ở lần chạm trán gần nhất vào ngày 18/10/2025 tại giải đấu này. Dựa trên các dữ liệu này, đội khách có nhiều cơ hội giành chiến thắng hơn.

Phân Tích Chiến Thuật & Lối Chơi

Sơ Đồ Chiến Thuật & Phong Cách Thi Đấu

Weißkirchen / Allhaming thường sử dụng sơ đồ chiến thuật 4-3-3, tập trung vào việc kiểm soát bóng ở khu vực giữa sân và cố gắng tạo ra đột biến từ hai biên. Lối chơi của họ có xu hướng thiên về tấn công nhưng thiếu đi sự đột biến cần thiết để xuyên phá hàng phòng ngự số đông. Khi phòng ngự, họ thường tổ chức đội hình thấp, cố gắng bọc lót cho nhau. Tuy nhiên, sự thiếu kết dính giữa các tuyến đôi khi khiến họ để lộ ra những khoảng trống.

Về phía SK Vorwarts Steyr, họ thường xuyên ra sân với sơ đồ 4-2-3-1 hoặc 4-4-2 tùy thuộc vào đối thủ và tình hình trận đấu. Lối chơi của họ đặc trưng bởi tốc độ, khả năng pressing tầm cao và những pha phản công sắc bén. SK Vorwarts Steyr rất mạnh trong việc tận dụng sai lầm của đối phương để tung ra những đợt tấn công nhanh và nguy hiểm. Khả năng chuyển đổi trạng thái từ phòng ngự sang tấn công của họ là cực kỳ hiệu quả, với những đường chuyền dài vượt tuyến hoặc những pha phối hợp nhanh ở trung lộ.

Điểm Yếu Có Thể Bị Khai Thác

Dù sở hữu hàng công mạnh mẽ, SK Vorwarts Steyr đôi khi có thể bị khai thác ở hai hành lang cánh khi các hậu vệ biên dâng cao hỗ trợ tấn công. Nếu đối phương tổ chức phản công nhanh và sử dụng những đường chuyền dài ra phía sau lưng hàng thủ, họ có thể gặp nguy hiểm. Tuy nhiên, với sự cơ động của các tiền vệ trung tâm, họ thường có thể nhanh chóng lấp đầy khoảng trống.

Weißkirchen / Allhaming, mặt khác, cho thấy rõ điểm yếu ở khả năng phòng ngự các tình huống cố định và những đường bóng bổng. Việc trung vệ đôi khi thiếu quyết liệt trong tranh chấp bóng bổng có thể là cơ hội cho SK Vorwarts Steyr. Bên cạnh đó, xu hướng để thủng lưới trong khoảng thời gian cuối trận cũng là một điểm cần lưu ý. Nếu trận đấu kéo dài và thể lực suy giảm, đội chủ nhà dễ có xu hướng đánh mất sự tập trung.

Lực Lượng & Ảnh Hưởng Thực Tế

Danh Sách Nhân Sự Đáng Chú Ý

Theo thông tin được ghi nhận, cả hai đội không có bất kỳ trường hợp chấn thương hay vắng mặt đáng chú ý nào cho trận đấu sắp tới. Điều này có nghĩa là các huấn luyện viên sẽ có trong tay lực lượng mạnh nhất và có thể triển khai những phương án chiến thuật tốt nhất của mình.

Đối với Weißkirchen / Allhaming, việc có đầy đủ quân số cho phép họ giữ nguyên sơ đồ và lối chơi đã được tập luyện. Tuy nhiên, với phong độ không quá ấn tượng gần đây, việc xoay vòng cầu thủ có thể là cần thiết để đảm bảo thể lực cho các trụ cột. Ảnh hưởng của việc có đầy đủ lực lượng là Trung bình, vì đội bóng này vẫn chưa thể hiện được sự đột phá trong lối chơi.

Với SK Vorwarts Steyr, việc không có ai vắng mặt là một lợi thế cực lớn. Họ có thể tiếp tục duy trì đội hình mạnh nhất, những người đã chứng tỏ được khả năng và sự hiệu quả. Cầu thủ tấn công [Tên cầu thủ trụ cột tấn công] đang có phong độ cao và là ngòi nổ chính của đội. Nếu anh ấy tiếp tục duy trì được sự sắc bén, khả năng xuyên phá của SK Vorwarts Steyr sẽ càng được nâng cao. Mức độ ảnh hưởng của việc có đầy đủ lực lượng là Cao.

Kịch Bản Diễn Biến Trận Đấu

Kịch bản 1 – Weißkirchen / Allhaming ghi bàn sớm (trước phút 30): Nếu điều này xảy ra, Weißkirchen / Allhaming sẽ có động lực lớn để đẩy cao đội hình và kiểm soát thế trận. Họ sẽ cố gắng tận dụng lợi thế sân nhà và sự hưng phấn để tìm kiếm thêm bàn thắng. Trong khi đó, SK Vorwarts Steyr sẽ buộc phải chơi mạo hiểm hơn để tìm bàn gỡ, điều này có thể tạo ra khoảng trống ở hàng phòng ngự của họ, tạo cơ hội cho các pha phản công nhanh. Tuy nhiên, với sức tấn công mạnh mẽ, SK Vorwarts Steyr hoàn toàn có thể tìm được bàn gỡ và thậm chí lật ngược thế cờ. Trận đấu nhiều khả năng sẽ kết thúc với ít nhất 3 bàn thắng được ghi.

Kịch bản 2 – SK Vorwarts Steyr dẫn trước: Nếu SK Vorwarts Steyr ghi bàn đầu tiên, đặc biệt nếu họ thi đấu trên sân khách, họ sẽ có xu hướng kiểm soát nhịp độ trận đấu và chờ đợi cơ hội. Họ sẽ cố gắng tối đa hóa lợi thế, có thể bằng cách giảm nhịp độ hoặc tìm kiếm bàn thắng thứ hai từ những pha phản công. Weißkirchen / Allhaming lúc này phải đối mặt với áp lực lớn, buộc phải dâng cao tấn công để tìm bàn san bằng tỷ số. Điểm yếu nào của Weißkirchen / Allhaming có thể bị khai thác trong tình huống này là hàng phòng ngự dâng cao dễ bị xuyên phá bởi tốc độ của các cầu thủ tấn công SK Vorwarts Steyr, hoặc những tình huống chuyển đổi trạng thái nhanh.

Kịch bản 3 – Bế tắc 0-0 đến phút 60: Nếu sau 60 phút vẫn là 0-0, đội nào sẽ bắt đầu mạo hiểm hơn? Dựa trên phong độ và lối chơi, SK Vorwarts Steyr có lẽ sẽ là đội chủ động hơn trong việc tìm kiếm bàn thắng, bởi họ là đội có hàng công mạnh mẽ và có khả năng tạo ra đột biến. Weißkirchen / Allhaming có thể sẽ cẩn trọng hơn, chờ đợi sai lầm của đối phương hoặc cố gắng tung những cầu thủ có khả năng tạo đột phá vào sân. Lịch sử cho thấy SK Vorwarts Steyr có khả năng ghi bàn muộn nhờ vào sự bền bỉ và sức tấn công dồi dào. Đội hình dự bị của SK Vorwarts Steyr có thể chất lượng hơn, giúp họ có những phương án thay đổi cục diện.

Nhận Định & Dự Đoán Của Chuyên Gia

Dựa trên những phân tích sâu sắc về bối cảnh, phong độ, thống kê và chiến thuật, SK Vorwarts Steyr rõ ràng đang là đội chiếm ưu thế trong cuộc đối đầu sắp tới. Hiệu suất ghi bàn vượt trội, hàng phòng ngự chắc chắn và lịch sử đối đầu ủng hộ là những yếu tố then chốt giúp họ được đánh giá cao hơn. Mặc dù Weißkirchen / Allhaming có lợi thế sân nhà và đã cho thấy những tín hiệu tích cực, nhưng sự thiếu ổn định và điểm yếu trong phòng ngự có thể sẽ là rào cản lớn. SK Vorwarts Steyr với lối chơi tấn công tốc độ và khả năng tận dụng sai lầm của đối phương được kỳ vọng sẽ là đội giành chiến thắng.


Tóm Tắt Dự Đoán Chuyên Gia:

  • Dự đoán cả trận:

    Tỷ số dự đoán: Weißkirchen / Allhaming 1 – 3 SK Vorwarts Steyr
    Đội thắng: SK Vorwarts Steyr
    Số bàn thắng cả trận: 4 bàn
    Số phạt góc cả trận: 9 phạt góc
    Số thẻ vàng cả trận: 4 thẻ
    Số thẻ đỏ cả trận: 0 thẻ

  • Dự đoán hiệp 1:

    Số bàn thắng hiệp 1: 1 bàn
    Số phạt góc hiệp 1: 4 phạt góc
    Số thẻ vàng hiệp 1: 2 thẻ
    Số thẻ đỏ hiệp 1: 0 thẻ

  • Dự đoán hiệp 2:

    Số bàn thắng hiệp 2: 3 bàn
    Số phạt góc hiệp 2: 5 phạt góc
    Số thẻ vàng hiệp 2: 2 thẻ
    Số thẻ đỏ hiệp 2: 0 thẻ

Trên đây là toàn bộ nhận định Weißkirchen / Allhaming vs SK Vorwarts Steyr dựa trên phân tích dữ liệu và chiến thuật chuyên sâu. Dù bóng đá luôn có những bất ngờ, mọi nhận định đều được xây dựng trên căn cứ logic và dữ liệu thực tế. Hãy theo dõi thêm các bài phân tích chuyên sâu khác tại hoabinhfc.vn để không bỏ lỡ bất kỳ trận đấu quan trọng nào.

Cập Nhật Lúc Tháng 5 21, 2026 by Pastaparadise

Để lại một bình luận

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *