Chuyên Gia Nhận Định Real Noroeste vs Rio Branco ES 03:00 ngày 17/05

THÔNG TIN TRẬN ĐẤU Real Noroeste Và Rio Branco ES

Real Noroeste
Real Noroeste
03:0017/05/2026VSRio Branco ES
Rio Branco ES
Brazil — Serie D | Regular Season – 7

THỐNG KÊ MÙA GIẢI CỦA Real Noroeste Và Rio Branco ES

Real NoroesteChỉ sốRio Branco ES
6Trận đã đấu6
1T / 1H / 4BT / H / B2T / 3H / 1B
0.7TB bàn thắng/trận1.5
1.5TB bàn thủng/trận1.2
0.7/0.7TB bàn thắng nhà/khách1.7/1.3
1Trận sạch lưới2
3Trận không ghi bàn1
/1-2Thắng lớn nhất nhà/khách2-0/1-2
0Chuỗi thắng dài nhất2
LLDLLForm 5 trậnLDWWD
Chuỗi thắng 1 trậnChuỗi trận hiện tạiChuỗi hòa 2 trận

PHONG ĐỘ 5 TRẬN GẦN NHẤT CỦA Real Noroeste Và Rio Branco ES

Real Noroeste

NgàySânĐối thủTỷ sốKQ
10/05KháchPorto BA1 – 2W
03/05NhàPorto BA1 – 2L
27/04KháchRio Branco ES2 – 0L
20/04NhàTombense0 – 0D
12/04NhàVitória ES1 – 3L

Rio Branco ES

NgàySânĐối thủTỷ sốKQ
11/05NhàTombense2 – 2D
04/05KháchTombense0 – 0D
27/04NhàReal Noroeste2 – 0W
19/04KháchVitória ES1 – 2W
13/04NhàDemocrata GV1 – 1D

LỊCH SỬ ĐỐI ĐẦU CỦA Real Noroeste Và Rio Branco ES

3
Real Noroeste
1
Hòa
4
Rio Branco ES
NgàyĐội nhàTỷ sốĐội kháchGiải
27/04/2026Rio Branco ES2 – 0Real NoroesteSerie D
02/02/2026Rio Branco ES0 – 1Real NoroesteCapixaba
19/06/2025Rio Branco ES2 – 3Real NoroesteCopa Espírito Santo
20/02/2025Real Noroeste1 – 1Rio Branco ESCapixaba
16/05/2024Real Noroeste2 – 3Rio Branco ESCopa Espírito Santo
03/03/2024Rio Branco ES0 – 1Real NoroesteCapixaba
29/02/2024Real Noroeste1 – 2Rio Branco ESCopa Verde
16/02/2023Rio Branco ES1 – 0Real NoroesteCapixaba

CHẤN THƯƠNG / VẮNG MẶT CỦA Real Noroeste Và Rio Branco ES

Real Noroeste

Không có vắng mặt được ghi nhận

Rio Branco ES

Không có vắng mặt được ghi nhận

THẺ VÀNG / THẺ ĐỎ CỦA Real Noroeste Và Rio Branco ES

Real Noroeste

0 thẻ vàng  1 thẻ đỏ

Cầu thủVàngĐỏ
Fernando01

Rio Branco ES

Không có dữ liệu thẻ

VUA PHÁ LƯỚI CỦA Real Noroeste Và Rio Branco ES

Real Noroeste

Không có dữ liệu

Rio Branco ES

Không có dữ liệu

BÀI VIẾT LIÊN QUAN

 

Trận đấu giữa Real Noroeste và Rio Branco ES trong khuôn khổ Brazil – Serie D, vòng Regular Season – 7, diễn ra lúc 03:00 ngày 17/05/2026 trên sân nhà của Real Noroeste hứa hẹn sẽ là một cuộc chạm trán đầy kịch tính. Dựa trên phân tích phong độ và lịch sử đối đầu, Rio Branco ES được dự đoán sẽ giành chiến thắng với tỷ số 2-1 nhờ phong độ ấn tượng gần đây. Bài viết này sẽ đi sâu vào các yếu tố chiến thuật, lực lượng và bối cảnh trận đấu để cung cấp góc nhìn chi tiết nhất.

Bối Cảnh Trận Đấu

Trận cầu giữa Real Noroeste và Rio Branco ES thuộc khuôn khổ vòng 7 giải Serie D Brazil mùa giải 2026/2027. Cuộc đối đầu diễn ra vào lúc 03:00 ngày 17 tháng 05 năm 2026, một khung giờ khá muộn tại Brazil, có thể ảnh hưởng đến thể lực cầu thủ nếu không có sự chuẩn bị kỹ lưỡng. Giải Serie D Brazil là sân chơi khắc nghiệt, nơi các đội bóng cạnh tranh khốc liệt để giành quyền thăng hạng. Vòng Regular Season đóng vai trò then chốt, mỗi điểm số đều quý giá cho mục tiêu của từng câu lạc bộ.

Real Noroeste, với lợi thế sân nhà, chắc chắn sẽ muốn tận dụng tối đa để giành điểm. Tuy nhiên, đối thủ của họ, Rio Branco ES, đang thể hiện phong độ rất cao, đặc biệt là trên sân khách. Áp lực của một trận đấu quan trọng tại giải quốc nội, kết hợp với yếu tố địa lý và thời tiết (nếu có) sẽ định hình phần nào cách tiếp cận trận đấu của cả hai đội. Lịch thi đấu dày đặc gần đây cũng là một yếu tố cần xem xét, đặc biệt là với các đội phải di chuyển nhiều.

Phong Độ & Thống Kê Gần Đây

Real Noroeste – Phân Tích Chuyên Sâu

Real Noroeste đang trải qua giai đoạn phong độ không thực sự ổn định. Trong 5 trận đấu gần nhất, họ chỉ giành được 1 chiến thắng, hòa 1 và thua tới 3 trận. Điều này cho thấy đội bóng đang gặp nhiều khó khăn trong việc tìm kiếm chiến thắng. Trung bình mỗi trận, Real Noroeste ghi được 0.7 bàn và để thủng lưới 1.5 bàn. Hiệu suất tấn công khá thấp, trong khi hàng thủ liên tục để lộ sơ hở.

Trên sân nhà, Real Noroeste có vẻ nhỉnh hơn một chút so với sân khách, nhưng kết quả vẫn chưa thực sự thuyết phục. Trận hòa 0-0 trước Tombense và thất bại 1-3 trước Vitória ES ngay trên sân nhà cho thấy họ gặp vấn đề trong việc tận dụng lợi thế của mình. Điểm mạnh nổi bật hiện tại của Real Noroeste là chưa rõ ràng, khi các chỉ số đều ở mức trung bình hoặc thấp.

Rio Branco ES – Phân Tích Chuyên Sâu

Ngược lại, Rio Branco ES đang sở hữu một phong độ đáng khen ngợi. Trong 5 trận gần nhất, họ thắng 2, hòa 3 và chưa để thua trận nào. Đặc biệt, Rio Branco ES thi đấu khá tốt trên sân khách, thể hiện qua các trận hòa trước Tombense và Vitória ES, cùng chiến thắng trước Democrata GV. Trung bình mỗi trận, họ ghi được 1.5 bàn và chỉ để thủng lưới 1.2 bàn, cho thấy sự cân bằng tốt giữa tấn công và phòng ngự.

Rio Branco ES cũng cho thấy khả năng giữ sạch lưới tốt hơn với 2 trận không thủng lưới trong 5 trận gần nhất. Điểm mạnh rõ rệt của họ là sự lì lợm, khó bị đánh bại và khả năng tấn công hiệu quả, đặc biệt là khi thi đấu xa nhà. Chuỗi 2 trận thắng gần đây là minh chứng rõ nét cho đà thăng hoa của đội bóng.

So Sánh Tương Quan Hai Đội

Dựa trên dữ liệu thuần túy, Rio Branco ES rõ ràng đang có phong độ tốt hơn hẳn so với Real Noroeste. Họ sở hữu hiệu suất ghi bàn cao hơn, hàng thủ vững chắc hơn và đặc biệt là chuỗi trận bất bại ấn tượng. Lịch sử đối đầu cũng cho thấy sự cân bằng, nhưng gần đây Rio Branco ES đã có những chiến thắng quan trọng trước Real Noroeste, bao gồm cả chiến thắng 2-0 ở trận lượt đi vòng này.

Điểm đáng chú ý là cả hai đội đều có những cầu thủ nhận thẻ vàng và thẻ đỏ, cho thấy sự quyết liệt trong lối chơi. Tuy nhiên, với phong độ hiện tại, Real Noroeste sẽ phải nỗ lực rất nhiều để lật ngược thế cờ trước một Rio Branco ES đang vào phom.

Phân Tích Chiến Thuật & Lối Chơi

Sơ Đồ Chiến Thuật & Phong Cách Thi Đấu

Real Noroeste thường có xu hướng chơi phòng ngự phản công khi đối mặt với các đối thủ mạnh hơn. Sơ đồ 4-3-3 hoặc 4-2-3-1 có thể được sử dụng để tăng cường khả năng phòng ngự khu vực và chờ đợi cơ hội. Tuy nhiên, hiệu quả của lối chơi này đang bị đặt dấu hỏi do hàng công thiếu sắc bén. Cách tấn công của họ có thể tập trung vào các pha bóng dài hoặc tận dụng sai lầm của đối phương.

Rio Branco ES, với phong độ tốt, có thể sẽ chủ động tấn công hơn. Sơ đồ 4-3-3 hoặc 4-2-3-1 cũng là lựa chọn phổ biến, cho phép họ kiểm soát bóng tốt hơn và tạo ra nhiều tình huống nguy hiểm. Lối chơi của Rio Branco ES có thể tập trung vào việc triển khai bóng nhanh ở hai biên, kết hợp với khả năng dứt điểm đa dạng từ tuyến hai. Khả năng pressing tầm cao khi mất bóng cũng là một vũ khí đáng gờm.

Điểm Yếu Có Thể Bị Khai Thác

Điểm yếu rõ ràng nhất của Real Noroeste là sự thiếu hiệu quả trong tấn công và hàng thủ thiếu chắc chắn. Họ thường để thủng lưới từ những pha bóng cố định hoặc các sai lầm cá nhân. Khả năng phòng ngự chống bóng bổng cũng cần được cải thiện đáng kể. Real Noroeste có thể dễ bị khai thác ở khu vực trung lộ nếu đối phương phối hợp tốt hoặc ở các khoảng trống phía sau hàng phòng ngự khi họ dâng cao tấn công.

Rio Branco ES, mặc dù thi đấu ổn định, vẫn có thể bộc lộ những điểm yếu. Việc để thủng lưới 2 bàn trước Tombense cho thấy họ đôi khi vẫn mắc sai lầm trong phòng ngự, đặc biệt là ở các tình huống cố định hoặc khi đối phương có những pha phản công nhanh. Nếu Real Noroeste có thể tận dụng được tốc độ của các cầu thủ chạy cánh hoặc những đường chuyền đột phá, họ có thể tạo ra cơ hội. Tuy nhiên, với sự ổn định hiện tại, Rio Branco ES có vẻ kiểm soát tốt hơn.

Lực Lượng & Ảnh Hưởng Thực Tế

Danh Sách Nhân Sự Đáng Chú Ý

Theo thông tin được cung cấp, cả Real Noroeste và Rio Branco ES đều không ghi nhận trường hợp vắng mặt đáng kể nào do chấn thương hoặc treo giò. Điều này có nghĩa là hai đội sẽ ra sân với đội hình mạnh nhất có thể, tạo điều kiện cho một trận đấu hấp dẫn và cân tài cân sức về mặt lực lượng.

Tuy nhiên, có một cầu thủ của Real Noroeste đã nhận 1 thẻ đỏ là Fernando. Việc thiếu vắng một cầu thủ chủ chốt trong những trận đấu gần đây có thể ảnh hưởng đến sự ổn định của hàng phòng ngự. Với Rio Branco ES, dữ liệu về thẻ phạt chưa được cung cấp đầy đủ, nhưng việc không có thông tin về các trường hợp vắng mặt là một tín hiệu tích cực cho họ. Cầu thủ đang có phong độ cao của Rio Branco ES cần được theo dõi đặc biệt, đặc biệt là những người đã ghi bàn hoặc kiến tạo trong các trận gần đây.

Kịch Bản Diễn Biến Trận Đấu

Kịch bản 1 – Real Noroeste ghi bàn sớm (trước phút 30):
Nếu Real Noroeste có thể tận dụng lợi thế sân nhà và bất ngờ ghi bàn trước, họ sẽ có tâm lý thoải mái hơn để triển khai lối chơi phòng ngự phản công sở trường. Rio Branco ES lúc này sẽ buộc phải đẩy cao đội hình tìm bàn gỡ, điều này có thể tạo ra những khoảng trống chết người ở hàng phòng ngự của họ. Tuy nhiên, với khả năng tấn công tốt, Rio Branco ES vẫn có thể tìm được đường vào khung thành Real Noroeste. Trận đấu có thể kết thúc với tỷ số cách biệt.

Kịch bản 2 – Rio Branco ES dẫn trước:
Nếu Rio Branco ES tiếp tục thể hiện phong độ ấn tượng và ghi bàn trước, đặc biệt là khi họ thi đấu sân khách, họ sẽ có xu hướng kiểm soát thế trận và chờ đợi thời cơ phản công. Real Noroeste sẽ phải đối mặt với áp lực lớn hơn, buộc phải dâng cao tìm bàn gỡ. Điều này có thể khiến họ để lộ những điểm yếu ở hàng phòng ngự, tạo cơ hội cho Rio Branco ES gia tăng cách biệt.

Kịch bản 3 – Bế tắc 0-0 đến phút 60:
Nếu sau 60 phút vẫn là 0-0, đội nào sẽ bắt đầu mạo hiểm hơn? Có thể là Real Noroeste, khi họ cần điểm và thi đấu trên sân nhà. Họ có thể tung vào sân những cầu thủ tấn công nhằm thay đổi cục diện. Tuy nhiên, Rio Branco ES lại có thể hưởng lợi từ sự mạo hiểm này với những pha phản công nhanh. Lịch sử có thể cho thấy đội nào hay ghi bàn muộn, nhưng với phong độ hiện tại, Rio Branco ES có vẻ nhỉnh hơn trong việc giải quyết thế bế tắc.

Nhận Định & Dự Đoán Của Chuyên Gia

Tổng hợp lại, Rio Branco ES đang sở hữu phong độ vượt trội, tinh thần thi đấu lên cao và lợi thế về chiến thuật so với Real Noroeste. Mặc dù Real Noroeste có lợi thế sân nhà, nhưng những màn trình diễn gần đây cho thấy họ đang gặp nhiều vấn đề về cả tấn công lẫn phòng ngự. Lịch sử đối đầu gần đây cũng nghiêng về phía Rio Branco ES với chiến thắng trong trận lượt đi. Do đó, khả năng Rio Branco ES tiếp tục giành chiến thắng, thậm chí trên sân khách, là rất cao.

Điểm yếu phòng ngự của Real Noroeste có thể sẽ bị Rio Branco ES trừng phạt bởi lối chơi tấn công đa dạng và hiệu quả của họ. Mặc dù có thể Real Noroeste sẽ nỗ lực hết sức để tạo ra bất ngờ, nhưng sự chênh lệch về phong độ và chất lượng đội hình hiện tại khiến họ gặp nhiều khó khăn.


Tóm Tắt Dự Đoán Chuyên Gia:

  • Dự đoán cả trận:

    Tỷ số dự đoán: Real Noroeste 1 – 2 Rio Branco ES
    Đội thắng: Rio Branco ES
    Số bàn thắng cả trận: 3 bàn
    Số phạt góc cả trận: 8 phạt góc
    Số thẻ vàng cả trận: 4 thẻ
    Số thẻ đỏ cả trận: 1 thẻ

  • Dự đoán hiệp 1:

    Số bàn thắng hiệp 1: 1 bàn
    Số phạt góc hiệp 1: 3 phạt góc
    Số thẻ vàng hiệp 1: 2 thẻ
    Số thẻ đỏ hiệp 1: 0 thẻ

  • Dự đoán hiệp 2:

    Số bàn thắng hiệp 2: 2 bàn
    Số phạt góc hiệp 2: 5 phạt góc
    Số thẻ vàng hiệp 2: 2 thẻ
    Số thẻ đỏ hiệp 2: 1 thẻ


Trên đây là toàn bộ nhận định Real Noroeste vs Rio Branco ES dựa trên phân tích dữ liệu và chiến thuật chuyên sâu. Dù bóng đá luôn có những bất ngờ, mọi nhận định đều được xây dựng trên căn cứ logic và dữ liệu thực tế. Hãy theo dõi thêm các bài phân tích chuyên sâu khác tại hoabinhfc.vn để không bỏ lỡ bất kỳ trận đấu quan trọng nào.

Cập Nhật Lúc Tháng 5 15, 2026 by Pastaparadise

Để lại một bình luận

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *