Chuyên Gia Nhận Định Racing Louisville W vs Portland Thorns W 05:30 ngày 09/05

THÔNG TIN TRẬN ĐẤU Racing Louisville W Và Portland Thorns W

Racing Louisville W
Racing Louisville W
05:3009/05/2026VSPortland Thorns W
Portland Thorns W
USA — NWSL Women | Group Stage | Lynn Family Stadium

THỐNG KÊ MÙA GIẢI CỦA Racing Louisville W Và Portland Thorns W

Racing Louisville WChỉ sốPortland Thorns W
7Trận đã đấu8
1T / 1H / 5BT / H / B6T / 1H / 1B
1.4TB bàn thắng/trận1.8
2.0TB bàn thủng/trận0.8
2.5/1.0TB bàn thắng nhà/khách2.0/1.6
0Trận sạch lưới5
2Trận không ghi bàn0
3-2/Thắng lớn nhất nhà/khách2-0/0-2
1Chuỗi thắng dài nhất2
LDLLWForm 5 trậnWWLWD
Chuỗi thua 2 trậnChuỗi trận hiện tạiChuỗi thắng 3 trận

PHONG ĐỘ 5 TRẬN GẦN NHẤT CỦA Racing Louisville W Và Portland Thorns W

Racing Louisville W

NgàySânĐối thủTỷ sốKQ
04/05KháchNJ/NY Gotham FC W1 – 0L
30/04KháchWashington Spirit W1 – 0L
25/04NhàOrlando Pride W3 – 2W
04/04KháchHouston Dash W4 – 3L
29/03KháchSeattle Reign FC2 – 1L

Portland Thorns W

NgàySânĐối thủTỷ sốKQ
04/05KháchChicago Red Stars W0 – 2W
30/04NhàSan Diego Wave W2 – 0W
27/04KháchAngel City W1 – 2W
05/04KháchNorth Carolina Courage W2 – 2D
29/03NhàKansas City W2 – 0W

LỊCH SỬ ĐỐI ĐẦU CỦA Racing Louisville W Và Portland Thorns W

2
Racing Louisville W
2
Hòa
4
Portland Thorns W
NgàyĐội nhàTỷ sốĐội kháchGiải
06/09/2025Racing Louisville W1 – 2Portland Thorns WNWSL Women
28/04/2025Portland Thorns W3 – 3Racing Louisville WNWSL Women
20/10/2024Racing Louisville W1 – 0Portland Thorns WNWSL Women
31/03/2024Portland Thorns W2 – 2Racing Louisville WNWSL Women
03/09/2023Racing Louisville W2 – 1Portland Thorns WNWSL Women
23/04/2023Portland Thorns W2 – 0Racing Louisville WNWSL Women
22/09/2022Portland Thorns W3 – 0Racing Louisville WNWSL Women
30/07/2022Racing Louisville W1 – 2Portland Thorns WNWSL Women

CHẤN THƯƠNG / VẮNG MẶT CỦA Racing Louisville W Và Portland Thorns W

Racing Louisville W

Không có vắng mặt được ghi nhận

Portland Thorns W

Không có vắng mặt được ghi nhận

THẺ VÀNG / THẺ ĐỎ CỦA Racing Louisville W Và Portland Thorns W

Racing Louisville W

10 thẻ vàng  0 thẻ đỏ

Cầu thủVàngĐỏ
K. O'Kane20
T. Kornieck20
M. Hodge20
Q. McMahon10
K. Fischer10
E. Sears10
Makenna Morris10

Portland Thorns W

8 thẻ vàng  2 thẻ đỏ

Cầu thủVàngĐỏ
C. Bogere11
R. Reyes01
M. Vignola10
P. Tordin10
O. Moultrie10
S. Smith10
M. Müller10
J. Perry10
D. Castellanos10

VUA PHÁ LƯỚI CỦA Racing Louisville W Và Portland Thorns W

Racing Louisville W

Toàn mùa:

Cầu thủBànKiến tạo
S. Weber31
L. Milliet20
T. Kornieck20

Nổi bật 5 trận gần nhất:

Cầu thủBàn
L. Milliet2
B. Banda2
S. Weber2

Portland Thorns W

Toàn mùa:

Cầu thủBànKiến tạo
R. Turner40
O. Moultrie43
P. Tordin33

Nổi bật 5 trận gần nhất:

Cầu thủBàn
O. Moultrie3
R. Turner3
S. Wilson2

BÀI VIẾT LIÊN QUAN

 

Trận đấu giữa Racing Louisville W và Portland Thorns W trong khuôn khổ giải NWSL Women, vòng Group Stage, diễn ra lúc 05:30 ngày 09/05 tại sân vận động Lynn Family hứa hẹn là một cuộc đối đầu căng thẳng. Theo đánh giá của chúng tôi tại hoabinhfc.vn, Portland Thorns W có khả năng giành chiến thắng với tỷ số 2-1 nhờ phong độ ổn định và hiệu suất ghi bàn vượt trội. Cùng phân tích chi tiết để hiểu rõ căn cứ của nhận định này.

Bối Cảnh Trận Đấu

Cuộc đối đầu giữa Racing Louisville W và Portland Thorns W sẽ diễn ra trên sân Lynn Family, một địa điểm có sức chứa đáng kể và thường mang lại lợi thế sân nhà cho Racing Louisville W. Trận đấu thuộc khuôn khổ vòng bảng (Group Stage) của giải NWSL Women, một giải đấu chuyên nghiệp dành cho nữ tại Mỹ. Tính chất của một trận đấu vòng bảng thường đòi hỏi các đội phải thi đấu cẩn trọng để tích lũy điểm số, tuy nhiên, với những đội có tham vọng cao, mỗi trận thắng đều mang ý nghĩa quan trọng trong cuộc đua giành thứ hạng tốt. Động lực thi đấu của cả hai đội có thể sẽ rất cao, đặc biệt là Portland Thorns W với thành tích ấn tượng gần đây. Mật độ lịch thi đấu cũng có thể là yếu tố ảnh hưởng, nếu cả hai đội vừa trải qua những trận đấu dày đặc trong tuần, yếu tố thể lực sẽ đóng vai trò quyết định.

Phong Độ & Thống Kê Gần Đây

Racing Louisville W – Phân Tích Chuyên Sâu

Trong 5 trận đấu gần nhất, Racing Louisville W đã cho thấy sự thiếu ổn định với 1 chiến thắng và 4 thất bại. Đội bóng gặp khó khăn trong việc bảo toàn mành lưới khi trung bình để thủng lưới 2.0 bàn/trận, một con số khá cao. Mặc dù có khả năng ghi bàn, với trung bình 1.4 bàn/trận, nhưng hiệu suất này chưa đủ để bù đắp cho hàng thủ lỏng lẻo. Trên sân nhà, đội bóng có xu hướng chơi tấn công hơn với trung bình 2.5 bàn/trận, tuy nhiên, họ cũng dễ bị thủng lưới. Điểm yếu lớn nhất hiện tại của Racing Louisville W nằm ở khả năng phòng ngự và sự thiếu nhất quán trong các kết quả.

Portland Thorns W – Phân Tích Chuyên Sâu

Ngược lại, Portland Thorns W đang thể hiện một phong độ ấn tượng với 4 chiến thắng và 1 trận hòa trong 5 lần ra sân gần nhất. Đội bóng sở hữu hàng công mạnh mẽ, ghi trung bình 1.8 bàn/trận, và đặc biệt là hàng thủ vững chắc khi chỉ để thủng lưới trung bình 0.8 bàn/trận. Khả năng giữ sạch lưới lên tới 5 trận cho thấy sự tổ chức và kỷ luật trong phòng ngự. Trên sân khách, Portland Thorns W vẫn duy trì hiệu suất ghi bàn cao (1.6 bàn/trận) và chỉ để thủng lưới trung bình 0.8 bàn/trận. Điểm mạnh nổi bật của họ là sự cân bằng giữa tấn công và phòng ngự, cùng với phong độ thi đấu ổn định.

So Sánh Tương Quan Hai Đội

Dựa trên dữ liệu thống kê thuần túy, Portland Thorns W đang có ưu thế vượt trội so với Racing Louisville W. Phong độ gần đây của Portland Thorns W cho thấy sự ổn định và hiệu quả cao hơn hẳn. Họ có tỷ lệ thắng cao hơn, hàng công sắc bén hơn và đặc biệt là hàng thủ chắc chắn hơn. Lịch sử đối đầu trong 5 trận gần nhất cho thấy sự cân bằng nhất định với 2 chiến thắng cho mỗi đội và 2 trận hòa, tuy nhiên, phong độ hiện tại có thể là yếu tố quyết định. Dựa trên dữ liệu, Portland Thorns W rõ ràng là đội nhỉnh hơn về mặt tương quan lực lượng và phong độ.

Phân Tích Chiến Thuật & Lối Chơi

Sơ Đồ Chiến Thuật & Phong Cách Thi Đấu

Racing Louisville W có xu hướng sử dụng sơ đồ chiến thuật linh hoạt, thường xoay quanh 4-3-3 hoặc 4-2-3-1. Lối chơi của họ có thể thể hiện sự cố gắng kiểm soát bóng ở tuyến giữa, tuy nhiên, việc triển khai tấn công thường gặp khó khăn do thiếu sự kết nối giữa các tuyến và hiệu quả chuyển hóa cơ hội chưa cao. Khi phòng ngự, đội bóng có thể gặp vấn đề trong việc giữ cự ly đội hình, dễ bị đối phương khai thác khoảng trống.

Portland Thorns W có khả năng cao sẽ áp dụng sơ đồ 4-3-3 hoặc 4-2-3-1, với sự tập trung vào lối chơi tấn công tốc độ và phối hợp nhóm. Họ thường có xu hướng pressing tầm cao để giành lại bóng ngay trên phần sân đối phương, sau đó nhanh chóng chuyển đổi trạng thái sang tấn công. Khả năng phối hợp nhịp nhàng và di chuyển thông minh của các cầu thủ tấn công là điểm mạnh. Trong phòng ngự, họ tổ chức chặt chẽ, hạn chế tối đa không gian và thời gian xử lý bóng của đối phương.

Điểm Yếu Có Thể Bị Khai Thác

Điểm yếu dễ bị khai thác nhất của Racing Louisville W là ở khu vực phòng ngự hai cánh và khả năng chống phản công. Khi dâng cao tấn công, đội bóng thường để lại khoảng trống lớn phía sau hàng thủ, tạo điều kiện cho đối phương thực hiện các pha phản công nhanh. Họ cũng có xu hướng mất tập trung trong khoảng 15 phút cuối mỗi hiệp đấu, dẫn đến việc dễ bị thủng lưới ở những thời điểm then chốt.

Portland Thorns W, dù sở hữu hàng thủ tốt, đôi khi có thể bị khai thác bởi những đội bóng có khả năng chuyền bóng vượt tuyến hoặc sử dụng những pha bóng dài sau lưng hàng thủ nếu họ đẩy cao đội hình quá nhiều. Tuy nhiên, với sự kỷ luật trong phòng ngự, những điểm yếu này không quá rõ ràng và dễ bị khắc phục.

Lực Lượng & Ảnh Hưởng Thực Tế

Danh Sách Nhân Sự Đáng Chú Ý

Theo thông tin được cung cấp, cả hai đội đều không ghi nhận trường hợp vắng mặt đáng chú ý nào do chấn thương hoặc án treo giò. Điều này có nghĩa là cả Racing Louisville W và Portland Thorns W sẽ ra sân với đội hình mạnh nhất và có đầy đủ nhân sự chất lượng nhất.

Đối với Racing Louisville W, sự vắng mặt của bất kỳ cầu thủ chủ chốt nào, dù không được ghi nhận, cũng có thể ảnh hưởng đến sự gắn kết trong lối chơi. Tuy nhiên, nếu họ có đầy đủ lực lượng, sức mạnh của đội bóng nằm ở sự phối hợp đồng đội.

Với Portland Thorns W, việc có đầy đủ các cầu thủ trụ cột sẽ là lợi thế rất lớn. Các chân sút như R. Turner và O. Moultrie, những người đang có phong độ cao với số bàn thắng ấn tượng, sẽ là mối đe dọa thường trực cho hàng thủ đối phương. Khả năng phòng ngự của họ cũng được củng cố bởi các hậu vệ và tiền vệ phòng ngự chất lượng.

Kịch Bản Diễn Biến Trận Đấu

Kịch bản 1 – Racing Louisville W ghi bàn sớm (trước phút 30): Nếu Racing Louisville W có bàn thắng dẫn trước sớm, họ có thể sẽ chơi phòng ngự chặt chẽ hơn để bảo toàn lợi thế. Tuy nhiên, với lối chơi tấn công của Portland Thorns W, việc giữ sạch lưới trước sức ép của họ là điều không dễ dàng. Portland Thorns W sẽ phải đẩy cao đội hình để tìm kiếm bàn gỡ, điều này có thể tạo ra những khoảng trống cho Racing Louisville W phản công. Trận đấu có thể trở nên cởi mở hơn.

Kịch bản 2 – Portland Thorns W dẫn trước: Nếu Portland Thorns W ghi bàn đầu tiên, đặc biệt nếu họ thi đấu trên sân khách, họ sẽ có xu hướng duy trì áp lực và cố gắng kiểm soát thế trận. Racing Louisville W lúc này phải đối mặt với áp lực lớn hơn và buộc phải dâng cao đội hình để tìm kiếm bàn gỡ, điều này có thể làm lộ ra những điểm yếu trong phòng ngự của họ, tạo cơ hội cho Portland Thorns W gia tăng cách biệt.

Kịch bản 3 – Bế tắc 0-0 đến phút 60: Nếu sau 60 phút vẫn là 0-0, đội nào sẽ bắt đầu mạo hiểm hơn? Portland Thorns W với chất lượng đội hình và phong độ cao hơn có thể vẫn giữ sự kiên nhẫn, trong khi Racing Louisville W có thể cảm thấy áp lực phải tấn công nhiều hơn trên sân nhà. Lịch sử cho thấy Portland Thorns W có khả năng ghi bàn muộn và tận dụng sai lầm của đối phương tốt hơn.

Nhận Định & Dự Đoán Của Chuyên Gia

Phân tích toàn diện cho thấy Portland Thorns W đang có mọi yếu tố để giành chiến thắng trong trận đấu này. Phong độ vượt trội, hàng thủ chắc chắn cùng với hàng công sắc bén là những điểm cộng lớn. Racing Louisville W, mặc dù có lợi thế sân nhà, nhưng lại cho thấy sự thiếu ổn định và những vấn đề trong phòng ngự. Lịch sử đối đầu có thể cân bằng, nhưng phong độ hiện tại mới là yếu tố quyết định. Portland Thorns W sở hữu đội hình chất lượng hơn và lối chơi có tính tổ chức cao hơn, đủ sức để khắc chế những điểm yếu của đối thủ và giành trọn 3 điểm.


Tóm Tắt Dự Đoán Chuyên Gia:

  • Dự đoán cả trận:

    Tỷ số dự đoán: Racing Louisville W 1 – 2 Portland Thorns W
    Đội thắng: Portland Thorns W
    Số bàn thắng cả trận: 3 bàn
    Số phạt góc cả trận: 9 phạt góc
    Số thẻ vàng cả trận: 3 thẻ
    Số thẻ đỏ cả trận: 0 thẻ

  • Dự đoán hiệp 1:

    Số bàn thắng hiệp 1: 1 bàn
    Số phạt góc hiệp 1: 4 phạt góc
    Số thẻ vàng hiệp 1: 1 thẻ
    Số thẻ đỏ hiệp 1: 0 thẻ

  • Dự đoán hiệp 2:

    Số bàn thắng hiệp 2: 2 bàn
    Số phạt góc hiệp 2: 5 phạt góc
    Số thẻ vàng hiệp 2: 2 thẻ
    Số thẻ đỏ hiệp 2: 0 thẻ


Trên đây là toàn bộ nhận định Racing Louisville W vs Portland Thorns W dựa trên phân tích dữ liệu và chiến thuật chuyên sâu. Dù bóng đá luôn có những bất ngờ, mọi nhận định đều được xây dựng trên căn cứ logic và dữ liệu thực tế. Hãy theo dõi thêm các bài phân tích chuyên sâu khác tại hoabinhfc.vn để không bỏ lỡ bất kỳ trận đấu quan trọng nào.

Cập Nhật Lúc Tháng 5 7, 2026 by Pastaparadise

Để lại một bình luận

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *