Chuyên Gia Nhận Định Power Dynamos vs Mutondo Stars 20:00 ngày 22/04

THÔNG TIN TRẬN ĐẤU Power Dynamos Và Mutondo Stars

Power Dynamos
Power Dynamos
20:0022/04/2026VSMutondo Stars
Mutondo Stars
Zambia — Super League | Regular Season – 32 | Arthur Davies Stadium, Kitwe

THỐNG KÊ MÙA GIẢI CỦA Power Dynamos Và Mutondo Stars

Power DynamosChỉ sốMutondo Stars
27Trận đã đấu29
18T / 7H / 2BT / H / B5T / 13H / 11B
1.6TB bàn thắng/trận0.6
0.6TB bàn thủng/trận1.0
1.9/1.3TB bàn thắng nhà/khách0.7/0.4
15Trận sạch lưới9
4Trận không ghi bàn14
3-0/0-3Thắng lớn nhất nhà/khách2-0/
4Chuỗi thắng dài nhất2
WDWDLForm 5 trậnLLLWD
Chuỗi thắng 3 trậnChuỗi trận hiện tạiChuỗi thua 1 trận

PHONG ĐỘ 5 TRẬN GẦN NHẤT CỦA Power Dynamos Và Mutondo Stars

Power Dynamos

NgàySânĐối thủTỷ sốKQ
15/04KháchKabwe Warriors0 – 3W
11/04NhàNkana1 – 0W
08/04NhàMines3 – 0W
20/03NhàPrison Leopards1 – 1D

Mutondo Stars

NgàySânĐối thủTỷ sốKQ
15/04NhàGreen Eagles0 – 1L
11/04KháchGreen Buffaloes1 – 1D
01/04KháchKonkola Blades1 – 1D
19/03NhàZanaco0 – 2L

LỊCH SỬ ĐỐI ĐẦU CỦA Power Dynamos Và Mutondo Stars

5
Power Dynamos
0
Hòa
0
Mutondo Stars
NgàyĐội nhàTỷ sốĐội kháchGiải
10/01/2026Mutondo Stars0 – 2Power DynamosSuper League
12/03/2025Mutondo Stars0 – 2Power DynamosSuper League
10/11/2024Power Dynamos1 – 0Mutondo StarsSuper League
17/04/2024Mutondo Stars0 – 1Power DynamosSuper League
08/11/2023Power Dynamos2 – 0Mutondo StarsSuper League

CHẤN THƯƠNG / VẮNG MẶT CỦA Power Dynamos Và Mutondo Stars

Power Dynamos

Không có vắng mặt được ghi nhận

Mutondo Stars

Không có vắng mặt được ghi nhận

THẺ VÀNG / THẺ ĐỎ CỦA Power Dynamos Và Mutondo Stars

Power Dynamos

Không có dữ liệu thẻ

Mutondo Stars

Không có dữ liệu thẻ

VUA PHÁ LƯỚI CỦA Power Dynamos Và Mutondo Stars

Power Dynamos

Không có dữ liệu

Mutondo Stars

Không có dữ liệu

BÀI VIẾT LIÊN QUAN

 

Trận đấu tâm điểm của vòng 32 Zambia Super League sẽ diễn ra vào lúc 20:00 ngày 22/04 tại sân vận động Arthur Davies, Kitwe, giữa chủ nhà Power Dynamos và đội khách Mutondo Stars. Cuộc đối đầu này không chỉ mang ý nghĩa quan trọng trong cuộc đua vô địch mà còn là cơ hội để hai đội khẳng định sức mạnh của mình. Power Dynamos, với lợi thế sân nhà, được kỳ vọng sẽ tận dụng tối đa để giành trọn 3 điểm, trong khi Mutondo Stars sẽ phải nỗ lực hết mình để đạt được mục tiêu.

Tổng quan về hai đội bóng

CLB Power Dynamos

Power Dynamos là một trong những đội bóng giàu truyền thống và thành tích tại Zambia. Được biết đến với lối chơi tấn công mạnh mẽ và kỷ luật, Power Dynamos luôn là ứng cử viên nặng ký cho chức vô địch mỗi mùa giải. Mùa giải 2025/2026 này, đội bóng đang thể hiện phong độ ấn tượng với 18 trận thắng, 7 trận hòa và chỉ 2 trận thua sau 27 vòng đấu. Họ cũng sở hữu hàng công mạnh mẽ với trung bình 1.6 bàn/trận và hàng thủ chắc chắn với 0.6 bàn thua/trận. Sân nhà Arthur Davies cũng là điểm tựa vững chắc, nơi họ có thành tích ghi bàn ấn tượng.

CLB Mutondo Stars

Trái ngược với sự ổn định của đội chủ nhà, Mutondo Stars lại cho thấy một mùa giải khá chật vật. Sau 29 vòng đấu, họ mới chỉ giành được 5 chiến thắng, 13 trận hòa và để thua tới 11 trận. Hàng công của Mutondo Stars gặp nhiều khó khăn khi chỉ ghi được trung bình 0.6 bàn/trận, trong khi hàng thủ cũng không khá hơn với 1.0 bàn thua/trận. Với thành tích sân khách không mấy khả quan, Mutondo Stars sẽ đối mặt với thử thách không nhỏ khi làm khách trên sân của Power Dynamos.

Phân tích phong độ và lịch sử đối đầu

Phong độ 5 trận gần nhất

Power Dynamos đang có chuỗi phong độ ấn tượng với 3 chiến thắng liên tiếp và 1 trận hòa trong 5 trận gần nhất. Chuỗi trận này bao gồm các chiến thắng thuyết phục trước Kabwe Warriors (3-0), Nkana (1-0) và Mines (3-0). Trận hòa duy nhất là trước Prison Leopards (1-1). Phong độ cao này cho thấy sự chuẩn bị kỹ lưỡng và quyết tâm cao của đội chủ nhà.

Bên phía Mutondo Stars, tình hình lại trái ngược hoàn toàn. Họ chỉ có được 2 trận hòa và 2 trận thua trong 5 trận gần nhất, còn lại là một trận thua. Chuỗi trận không thắng này cho thấy những bất ổn trong lối chơi và tinh thần thi đấu của đội khách.

Lịch sử đối đầu

Trong lịch sử đối đầu, Power Dynamos tỏ ra vượt trội so với Mutondo Stars. Cả 5 lần gặp nhau gần đây nhất, Power Dynamos đều giành chiến thắng, trong đó có những trận thắng cách biệt như 2-0, 1-0. Mutondo Stars chưa từng ghi được bàn thắng nào vào lưới Power Dynamos trong những lần đối đầu này. Lịch sử đối đầu nghiêng hẳn về phía chủ nhà, tạo thêm niềm tin cho Power Dynamos trong trận đấu sắp tới.

Đánh giá về lực lượng và chiến thuật

Thông tin lực lượng

Cả Power Dynamos và Mutondo Stars đều không ghi nhận trường hợp chấn thương hay vắng mặt đáng kể nào. Điều này có nghĩa là cả hai đội sẽ có được đội hình mạnh nhất để triển khai lối chơi của mình.

Phân tích chiến thuật và lối chơi

Power Dynamos nhiều khả năng sẽ tiếp tục trung thành với lối chơi tấn công chủ động, kiểm soát bóng và tạo sức ép lên phần sân đối phương. Với hàng công mạnh mẽ và sự tự tin từ phong độ cao, họ sẽ tìm cách xuyên thủng hàng phòng ngự của Mutondo Stars ngay từ những phút đầu. Lợi thế sân nhà sẽ giúp họ càng thêm hưng phấn.

Mutondo Stars, trong bối cảnh gặp nhiều khó khăn về phong độ và lịch sử đối đầu, có lẽ sẽ chọn lối chơi phòng ngự phản công. Họ sẽ cố gắng giữ vững đội hình, hạn chế sai lầm và tận dụng những cơ hội nhỏ nhất từ sai lầm của đối phương hoặc những tình huống cố định. Tuy nhiên, trước sức ép từ Power Dynamos, việc giữ sạch lưới sẽ là một thách thức lớn đối với họ.

Dự đoán kết quả trận đấu

Dựa trên phong độ, lịch sử đối đầu và lợi thế sân nhà, Power Dynamos được đánh giá cao hơn hẳn so với Mutondo Stars. Đội chủ nhà đang có tinh thần tốt và quyết tâm giành chiến thắng để củng cố vị trí trên bảng xếp hạng. Mutondo Stars, dù có thể chiến đấu kiên cường, khó lòng tạo nên bất ngờ trước một đối thủ mạnh mẽ và đang vào phom.

Dự đoán Cả Trận:

Dự đoán tỷ số: Power Dynamos 2-0 Mutondo Stars
Power Dynamos thắng
Số bàn thắng cả trận: 2 bàn
Số phạt góc cả trận: 8 phạt góc
Số thẻ vàng cả trận: 3 thẻ
Số thẻ đỏ cả trận: 0 thẻ

Dự đoán Hiệp 1:

Số bàn thắng hiệp 1: 1 bàn
Số phạt góc hiệp 1: 3 phạt góc
Số thẻ vàng hiệp 1: 1 thẻ
Số thẻ đỏ hiệp 1: 0 thẻ

Dự đoán Hiệp 2:

Số bàn thắng hiệp 2: 1 bàn
Số phạt góc hiệp 2: 5 phạt góc
Số thẻ vàng hiệp 2: 2 thẻ
Số thẻ đỏ hiệp 2: 0 thẻ

Cập Nhật Lúc Tháng 4 20, 2026 by Pastaparadise

Để lại một bình luận

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *