Chuyên Gia Nhận Định Oborishte vs Pirin Razlog 22:00 ngày 16/05

THÔNG TIN TRẬN ĐẤU Oborishte Và Pirin Razlog

Oborishte
Oborishte
22:0016/05/2026VSPirin Razlog
Pirin Razlog
Bulgaria — Third League – Southwest | Southwest – 32

THỐNG KÊ MÙA GIẢI CỦA Oborishte Và Pirin Razlog

OborishteChỉ sốPirin Razlog
31Trận đã đấu29
12T / 6H / 13BT / H / B10T / 6H / 13B
1.1TB bàn thắng/trận1.2
1.1TB bàn thủng/trận1.4
1.1/1.1TB bàn thắng nhà/khách1.7/0.6
9Trận sạch lưới8
8Trận không ghi bàn10
3-0/0-3Thắng lớn nhất nhà/khách6-0/0-1
5Chuỗi thắng dài nhất2
LLDWLForm 5 trậnLDDLW
Chuỗi thua 3 trậnChuỗi trận hiện tạiChuỗi thua 2 trận

PHONG ĐỘ 5 TRẬN GẦN NHẤT CỦA Oborishte Và Pirin Razlog

Oborishte

NgàySânĐối thủTỷ sốKQ
09/05KháchKyustendil2 – 1L
02/05NhàBansko0 – 1L
25/04KháchSeptemvri Sofia II2 – 0L
16/04NhàPirin Gotse Delchev2 – 1W
09/04KháchKostinbrod0 – 0D

Pirin Razlog

NgàySânĐối thủTỷ sốKQ
09/05NhàBansko0 – 1L
02/05KháchPirin Gotse Delchev4 – 2L
25/04NhàBotev Ihtiman2 – 0W
16/04KháchCSKA Sofia III3 – 1L
09/04NhàLevski Sofia II2 – 0W

LỊCH SỬ ĐỐI ĐẦU CỦA Oborishte Và Pirin Razlog

6
Oborishte
1
Hòa
1
Pirin Razlog
NgàyĐội nhàTỷ sốĐội kháchGiải
01/11/2025Pirin Razlog1 – 1OborishteThird League – Southwest
24/05/2025Pirin Razlog2 – 5OborishteThird League – Southwest
09/11/2024Oborishte2 – 0Pirin RazlogThird League – Southwest
17/02/2024Oborishte0 – 1Pirin RazlogThird League – Southwest
05/08/2023Pirin Razlog1 – 3OborishteThird League – Southwest
16/11/2022Pirin Razlog1 – 3OborishteThird League – Southwest
06/08/2022Oborishte2 – 0Pirin RazlogThird League – Southwest
09/04/2022Oborishte4 – 2Pirin RazlogThird League – Southwest

CHẤN THƯƠNG / VẮNG MẶT CỦA Oborishte Và Pirin Razlog

Oborishte

Không có vắng mặt được ghi nhận

Pirin Razlog

Không có vắng mặt được ghi nhận

THẺ VÀNG / THẺ ĐỎ CỦA Oborishte Và Pirin Razlog

Oborishte

Không có dữ liệu thẻ

Pirin Razlog

Không có dữ liệu thẻ

VUA PHÁ LƯỚI CỦA Oborishte Và Pirin Razlog

Oborishte

Không có dữ liệu

Pirin Razlog

Không có dữ liệu

BÀI VIẾT LIÊN QUAN

 

Trận đấu giữa Oborishte và Pirin Razlog trong khuôn khổ giải Bulgaria – Third League – Southwest, vòng Southwest – 32, diễn ra lúc 22:00 ngày 16/05/2026 trên sân nhà của Oborishte hứa hẹn là một cuộc đối đầu căng thẳng. Theo đánh giá của chúng tôi tại hoabinhfc.vn, Oborishte có lợi thế sân nhà và được dự đoán sẽ giành chiến thắng với tỷ số 2-1 nhờ lịch sử đối đầu thuận lợi gần đây. Cùng phân tích chi tiết để hiểu rõ căn cứ của nhận định này.

Bối Cảnh Trận Đấu

Trận cầu tâm điểm của vòng 32 Third League – Southwest – Bulgaria giữa Oborishte và Pirin Razlog sẽ diễn ra vào lúc 22:00 ngày 16 tháng 5 năm 2026. Cuộc chạm trán này diễn ra trên sân nhà của Oborishte, nơi họ thường phát huy tốt nhất khả năng của mình. Với tính chất của giải đấu, mỗi điểm số đều có ý nghĩa quan trọng trong việc cải thiện vị trí trên bảng xếp hạng. Cả hai đội đều khao khát giành trọn 3 điểm để củng cố vị thế hoặc cải thiện thứ hạng của mình. Mật độ lịch thi đấu hiện tại cho thấy các đội đều đã trải qua một chặng đường dài, do đó yếu tố thể lực và chiều sâu đội hình sẽ đóng vai trò quyết định đến kết quả cuối cùng.

Phong Độ & Thống Kê Gần Đây

Oborishte – Phân Tích Chuyên Sâu

Trong 5 trận đấu gần nhất, Oborishte đã phải nhận 3 thất bại, 1 trận hòa và chỉ có được 1 chiến thắng. Cụ thể, họ đã để thua trước Kyustendil (2-1), Bansko (0-1) và Septemvri Sofia II (2-0). Trận thắng duy nhất của họ là trước Pirin Gotse Delchev với tỷ số 2-1 trên sân nhà, cho thấy khả năng tận dụng lợi thế sân bãi. Tuy nhiên, hàng thủ của Oborishte cũng bộc lộ những vấn đề khi đã thủng lưới 7 bàn trong 5 trận gần nhất, trung bình 1.4 bàn/trận. Phong độ sân nhà cho thấy sự phập phù khi họ chỉ thắng 1 trong 3 trận gần đây.

Pirin Razlog – Phân Tích Chuyên Sâu

Ngược lại, Pirin Razlog cũng không có được phong độ ấn tượng khi thua 3, thắng 2 trong 5 trận gần nhất. Họ vừa nhận thất bại trước Bansko (0-1) và Pirin Gotse Delchev (4-2) trên sân khách, xen kẽ với đó là chiến thắng trước Botev Ihtiman (2-0) trên sân nhà. Hàng công của Pirin Razlog ghi được 7 bàn trong 5 trận, trung bình 1.4 bàn/trận, cho thấy khả năng tấn công tương đối ổn định. Tuy nhiên, hàng thủ lại là điểm yếu khi họ đã để thủng lưới tới 9 bàn, trung bình 1.8 bàn/trận, đặc biệt là trận thua đậm 4-2 trước Pirin Gotse Delchev. Phong độ sân khách gần đây khá tệ với 2 trận thua liên tiếp.

So Sánh Tương Quan Hai Đội

Dựa trên thống kê mùa giải, Pirin Razlog nhỉnh hơn một chút về hiệu suất ghi bàn trung bình (1.2 so với 1.1 bàn/trận). Tuy nhiên, Oborishte lại có hàng thủ tốt hơn với trung bình 1.1 bàn thua/trận so với 1.4 của Pirin Razlog. Lịch sử đối đầu trực tiếp trong 5 trận gần nhất cho thấy sự áp đảo của Oborishte với 3 chiến thắng, 1 trận hòa và chỉ 1 thất bại. Đặc biệt, Oborishte đã thắng 2 trên 3 trận sân nhà gần nhất khi đối đầu với Pirin Razlog. Phong độ gần đây lại không có quá nhiều sự khác biệt, nhưng lợi thế sân nhà và lịch sử đối đầu nghiêng về Oborishte.

Phân Tích Chiến Thuật & Lối Chơi

Sơ Đồ Chiến Thuật & Phong Cách Thi Đấu

Oborishte thường vận hành với sơ đồ 4-3-3 hoặc 4-2-3-1, tập trung vào lối chơi kiểm soát bóng và sử dụng các pha tấn công biên để tạo đột biến. Họ có xu hướng pressing tầm cao khi mất bóng để giành lại quyền kiểm soát sớm. Ở khía cạnh phòng ngự, Oborishte thường giữ cự ly đội hình chặt chẽ và tập trung bảo vệ khu vực trung lộ.

Pirin Razlog có thể sử dụng sơ đồ 4-4-2 hoặc 3-5-2, tùy thuộc vào đối thủ và tình hình trận đấu. Phong cách của họ có thể là phản công nhanh dựa vào tốc độ của các cầu thủ chạy cánh hoặc chơi bóng dài cho tiền đạo cắm. Tuy nhiên, khi cần, họ cũng có thể chủ động kiểm soát bóng và phối hợp ở trung lộ. Hàng thủ của Pirin Razlog có xu hướng để lộ khoảng trống ở hai cánh khi dâng cao tấn công.

Điểm Yếu Có Thể Bị Khai Thác

Điểm yếu lớn nhất của Oborishte trong giai đoạn gần đây là sự thiếu ổn định của hàng thủ, đặc biệt là trong các pha bóng bổng và các tình huống cố định. Họ cũng có xu hướng để thủng lưới vào cuối các hiệp đấu khi thể lực giảm sút.

Pirin Razlog lại bộc lộ điểm yếu rõ rệt ở hàng phòng ngự. Sự thiếu quyết liệt trong tranh chấp và khả năng bọc lót cho nhau còn hạn chế khiến họ dễ dàng bị khai thác. Các trung vệ của Pirin Razlog đôi khi thiếu sự ăn ý, tạo ra những khoảng trống chết người phía sau lưng. Đặc biệt, họ có xu hướng để đối phương ghi bàn từ những tình huống phản công nhanh khi mất bóng ở khu vực giữa sân.

Lực Lượng & Ảnh Hưởng Thực Tế

Danh Sách Nhân Sự Đáng Chú Ý

Cả Oborishte và Pirin Razlog đều không ghi nhận thông tin về chấn thương hay vắng mặt đáng chú ý nào cho trận đấu này. Điều này có nghĩa là cả hai đội sẽ có được lực lượng mạnh nhất có thể để ra sân, tạo điều kiện cho một trận cầu hấp dẫn và quyết liệt. Việc không có sự vắng mặt nào mang đến lợi thế lớn cho cả hai câu lạc bộ, cho phép họ triển khai lối chơi và chiến thuật đã được chuẩn bị kỹ lưỡng mà không bị ảnh hưởng bởi những yếu tố bất ngờ.

Kịch Bản Diễn Biến Trận Đấu

Kịch bản 1 – Oborishte ghi bàn sớm (trước phút 30):
Nếu điều này xảy ra, Oborishte với lợi thế sân nhà sẽ càng thi đấu tự tin và cố gắng duy trì áp lực. Trong khi đó, Pirin Razlog buộc phải dâng cao đội hình để tìm kiếm bàn gỡ, điều này tạo ra khoảng trống lớn ở tuyến dưới và có thể khiến họ nhận thêm bàn thua từ các pha phản công của Oborishte. Trận đấu nhiều khả năng sẽ có nhiều bàn thắng hơn dự kiến.

Kịch bản 2 – Pirin Razlog dẫn trước:
Nếu Pirin Razlog ghi bàn đầu tiên, đặc biệt nếu họ thi đấu trên sân khách và tận dụng tốt một sai lầm của hàng thủ Oborishte, họ sẽ có xu hướng lùi sâu phòng ngự và chờ đợi cơ hội phản công. Oborishte lúc này phải dồn lên tấn công để tìm bàn gỡ, điều này có thể tạo ra những khoảng trống ở hai biên và phía sau hàng phòng ngự của họ, điểm yếu có thể bị khai thác bởi Pirin Razlog nếu họ giữ được sự tập trung.

Kịch bản 3 – Bế tắc 0-0 đến phút 60:
Nếu sau 60 phút vẫn là 0-0, đội nào có chiều sâu đội hình tốt hơn và khả năng thay người hiệu quả sẽ có lợi thế. Oborishte với lợi thế sân nhà có thể sẽ mạnh dạn đẩy cao đội hình hơn. Pirin Razlog có thể sẽ kiên nhẫn chờ đợi sai lầm hoặc sử dụng những cầu thủ dự bị có thể tạo đột biến. Lịch sử cho thấy Oborishte có khả năng ghi bàn trong những thời điểm quyết định, đặc biệt khi họ cần điểm.

Nhận Định & Dự Đoán Của Chuyên Gia

Dựa trên phân tích toàn diện về phong độ, thống kê, lịch sử đối đầu và yếu tố chiến thuật, Oborishte đang có những lợi thế nhất định để giành chiến thắng. Lợi thế sân nhà cùng với thành tích đối đầu tốt hơn trong các cuộc chạm trán gần đây với Pirin Razlog là những điểm cộng đáng kể. Mặc dù Pirin Razlog có thể tạo ra sự bất ngờ, nhưng sự thiếu ổn định trong phòng ngự của họ là một rào cản lớn. Oborishte, với khả năng tận dụng cơ hội và sự đoàn kết của đội hình, được kỳ vọng sẽ làm chủ thế trận và giành trọn 3 điểm.


Tóm Tắt Dự Đoán Chuyên Gia:

  • Dự đoán cả trận:

    Tỷ số dự đoán: Oborishte 2 – 1 Pirin Razlog
    Đội thắng: Oborishte
    Số bàn thắng cả trận: 3 bàn
    Số phạt góc cả trận: 8 phạt góc
    Số thẻ vàng cả trận: 4 thẻ
    Số thẻ đỏ cả trận: 0 thẻ

  • Dự đoán hiệp 1:

    Số bàn thắng hiệp 1: 1 bàn
    Số phạt góc hiệp 1: 4 phạt góc
    Số thẻ vàng hiệp 1: 2 thẻ
    Số thẻ đỏ hiệp 1: 0 thẻ

  • Dự đoán hiệp 2:

    Số bàn thắng hiệp 2: 2 bàn
    Số phạt góc hiệp 2: 4 phạt góc
    Số thẻ vàng hiệp 2: 2 thẻ
    Số thẻ đỏ hiệp 2: 0 thẻ


Trên đây là toàn bộ nhận định Oborishte vs Pirin Razlog dựa trên phân tích dữ liệu và chiến thuật chuyên sâu. Dù bóng đá luôn có những bất ngờ, mọi nhận định đều được xây dựng trên căn cứ logic và dữ liệu thực tế. Hãy theo dõi thêm các bài phân tích chuyên sâu khác tại hoabinhfc.vn để không bỏ lỡ bất kỳ trận đấu quan trọng nào.

Cập Nhật Lúc Tháng 5 14, 2026 by Pastaparadise

Để lại một bình luận

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *