Chuyên Gia Nhận Định FC Schalke 04 vs Eintracht Braunschweig 20:30 ngày 17/05

THÔNG TIN TRẬN ĐẤU FC Schalke 04 Và Eintracht Braunschweig

FC Schalke 04
FC Schalke 04
20:3017/05/2026VSEintracht Braunschweig
Eintracht Braunschweig
Germany — 2. Bundesliga | Regular Season – 34 | Veltins Arena, Gelsenkirchen

THỐNG KÊ MÙA GIẢI CỦA FC Schalke 04 Và Eintracht Braunschweig

FC Schalke 04Chỉ sốEintracht Braunschweig
33Trận đã đấu33
20T / 7H / 6BT / H / B10T / 7H / 16B
1.5TB bàn thắng/trận1.1
0.9TB bàn thủng/trận1.6
1.8/1.2TB bàn thắng nhà/khách1.2/1.0
13Trận sạch lưới6
6Trận không ghi bàn8
4-1/0-3Thắng lớn nhất nhà/khách2-0/0-2
5Chuỗi thắng dài nhất2
WLWWLForm 5 trậnWWLDL
Chuỗi thua 1 trậnChuỗi trận hiện tạiChuỗi thắng 1 trận

PHONG ĐỘ 5 TRẬN GẦN NHẤT CỦA FC Schalke 04 Và Eintracht Braunschweig

FC Schalke 04

NgàySânĐối thủTỷ sốKQ
10/05Khách1. FC Nürnberg3 – 0L
03/05NhàFortuna Düsseldorf1 – 0W
26/04KháchSC Paderborn 072 – 3W
19/04NhàPreußen Münster4 – 1W
12/04KháchSV Elversberg1 – 2W

Eintracht Braunschweig

NgàySânĐối thủTỷ sốKQ
09/05NhàDynamo Dresden2 – 1W
02/05KháchHolstein Kiel2 – 0L
24/04Khách1. FC Kaiserslautern0 – 2W
19/04NhàHertha BSC1 – 1D
12/04KháchVfL Bochum4 – 1L

LỊCH SỬ ĐỐI ĐẦU CỦA FC Schalke 04 Và Eintracht Braunschweig

5
FC Schalke 04
1
Hòa
2
Eintracht Braunschweig
NgàyĐội nhàTỷ sốĐội kháchGiải
21/12/2025Eintracht Braunschweig2 – 1FC Schalke 042. Bundesliga
18/01/2025Eintracht Braunschweig0 – 0FC Schalke 042. Bundesliga
04/08/2024FC Schalke 045 – 1Eintracht Braunschweig2. Bundesliga
03/02/2024FC Schalke 041 – 0Eintracht Braunschweig2. Bundesliga
20/08/2023Eintracht Braunschweig1 – 0FC Schalke 042. Bundesliga
12/08/2023Eintracht Braunschweig1 – 3FC Schalke 04DFB Pokal
22/03/2014FC Schalke 043 – 1Eintracht BraunschweigBundesliga
19/10/2013Eintracht Braunschweig2 – 3FC Schalke 04Bundesliga

CHẤN THƯƠNG / VẮNG MẶT CỦA FC Schalke 04 Và Eintracht Braunschweig

FC Schalke 04

Không có vắng mặt được ghi nhận

Eintracht Braunschweig

Không có vắng mặt được ghi nhận

THẺ VÀNG / THẺ ĐỎ CỦA FC Schalke 04 Và Eintracht Braunschweig

FC Schalke 04

65 thẻ vàng  1 thẻ đỏ

Cầu thủVàngĐỏ
N. Katić61
Vitalie Becker60
M. Ayhan60
H. Kuruçay60
A. Gantenbein50
K. Karaman50
T. Becker40
R. Schallenberg40
S. El-Faouzi40
L. Karius30
F. Porath30
Felipe Sánchez20
J. Bachmann20
C. Gomis20
C. Antwi-Adjei10
M. Sylla10
Max Grüger10
E. Højlund10
H. Matriciani10
A. Younes10
M. Wallentowitz10

Eintracht Braunschweig

73 thẻ vàng  8 thẻ đỏ

Cầu thủVàngĐỏ
K. Ehlers42
S. Köhler61
R. Heußer61
Max Marie80
M. Aydın70
E. Yardımcı41
L. Breunig31
L. Frenkert21
F. Di Michele Sanchez50
P. Nkoa21
F. Flick40
J. Gómez40
R. Hoffmann30
L. Bell Bell30
L. Tempelmann20
C. Conteh20
L. Szabó20
J. Mijatović20
F. Kaufmann10
F. Alidou10
A. Opoku10
G. Ranos10

VUA PHÁ LƯỚI CỦA FC Schalke 04 Và Eintracht Braunschweig

FC Schalke 04

Toàn mùa:

Cầu thủBànKiến tạo
K. Karaman145
M. Sylla72
H. Kuruçay40

Nổi bật 5 trận gần nhất:

Cầu thủBàn
K. Karaman2
D. Ljubicic2
A. Aouchiche2

Eintracht Braunschweig

Toàn mùa:

Cầu thủBànKiến tạo
M. Aydın53
E. Yardımcı51
C. Conteh43

Nổi bật 5 trận gần nhất:

Cầu thủBàn
F. Alidou2
P. Harres2
F. Flick1

BÀI VIẾT LIÊN QUAN

 

Trận đấu giữa FC Schalke 04 và Eintracht Braunschweig thuộc khuôn khổ 2. Bundesliga, vòng 34, diễn ra lúc 20:30 ngày 17/05/2026 tại sân Veltins Arena, Gelsenkirchen hứa hẹn sẽ là một màn chạm trán đầy kịch tính. Theo đánh giá của chúng tôi tại hoabinhfc.vn, FC Schalke 04 có khả năng giành chiến thắng với tỷ số 2-1 nhờ lợi thế sân nhà và phong độ nhỉnh hơn trong giai đoạn cuối mùa giải. Cùng phân tích chi tiết để hiểu rõ căn cứ của nhận định này.

Bối Cảnh Trận Đấu

Trận cầu tâm điểm vòng 34 giải hạng Hai Đức sẽ chứng kiến cuộc đối đầu giữa FC Schalke 04 và Eintracht Braunschweig trên sân Veltins Arena. Với sức chứa lên đến hơn 62.000 khán giả, sân nhà sẽ là điểm tựa vững chắc cho Schalke trong cuộc đua tìm kiếm một kết quả thuận lợi. Tính chất của trận đấu ở vòng đấu cuối cùng của mùa giải thường mang đến nhiều áp lực, đặc biệt là với cả hai đội khi họ đang có những mục tiêu riêng cần phải hoàn thành. Eintracht Braunschweig có lẽ sẽ thi đấu với tâm lý thoải mái hơn khi đã an toàn trụ hạng, trong khi Schalke có thể vẫn còn những tính toán cho một suất thăng hạng hoặc đơn giản là cải thiện thứ hạng cuối mùa. Mật độ lịch thi đấu gần đây có thể ảnh hưởng đến thể lực, tuy nhiên, với tính chất của một trận đấu cuối mùa, các cầu thủ sẽ cố gắng cống hiến hết mình.

Phong Độ & Thống Kê Gần Đây

FC Schalke 04 – Phân Tích Chuyên Sâu

FC Schalke 04 đang thể hiện phong độ khá ấn tượng trong giai đoạn nước rút của mùa giải. 5 trận gần nhất, họ thắng tới 4 trận và chỉ để thua duy nhất 1 trận trước đối thủ mạnh là 1. FC Nürnberg. Hàng công của Schalke đã ghi được 11 bàn trong 5 trận này, trung bình 2.2 bàn/trận, cho thấy sự cải thiện đáng kể về hiệu suất ghi bàn. Đáng chú ý, họ đã giữ sạch lưới 2 trận sân nhà gần đây. Lợi thế sân nhà cũng là điểm mạnh khi Schalke có thành tích tốt tại Veltins Arena.

Eintracht Braunschweig – Phân Tích Chuyên Sâu

Trái ngược với chủ nhà, Eintracht Braunschweig lại cho thấy sự bất ổn trong 5 trận gần nhất. Họ chỉ có 2 chiến thắng, 1 trận hòa và để thua 2 trận. Hiệu suất ghi bàn của đội khách chỉ đạt 1.0 bàn/trận trong giai đoạn này, một con số khiêm tốn. Hàng thủ của Braunschweig cũng bộc lộ nhiều vấn đề khi để thủng lưới tới 1.6 bàn/trận và chỉ có 1 trận giữ sạch lưới. Phong độ sân khách của họ cũng không mấy khả quan.

So Sánh Tương Quan Hai Đội

Dựa trên dữ liệu thuần túy, FC Schalke 04 đang có ưu thế rõ rệt về phong độ so với Eintracht Braunschweig. Số bàn thắng kỳ vọng (xG) của Schalke gần đây có xu hướng cao hơn, minh chứng cho khả năng tạo cơ hội nguy hiểm. Mặc dù lịch sử đối đầu gần đây có phần cân bằng, nhưng màn trình diễn hiện tại cho thấy Schalke đang có đà tốt hơn để kết thúc mùa giải một cách mạnh mẽ.

Phân Tích Chiến Thuật & Lối Chơi

Sơ Đồ Chiến Thuật & Phong Cách Thi Đấu

FC Schalke 04 thường sử dụng sơ đồ 4-2-3-1 hoặc 4-3-3, với lối chơi kiểm soát bóng và tấn công biên tốc độ. Họ cố gắng triển khai bóng từ tuyến dưới, sử dụng khả năng đi bóng của các tiền vệ cánh để tạo đột biến. Khi mất bóng, họ có xu hướng pressing tầm cao để đoạt lại quyền kiểm soát ngay lập tức. Về phía Eintracht Braunschweig, họ thường thi đấu với sơ đồ 4-4-2 hoặc 3-5-2, tùy thuộc vào đối thủ. Lối chơi của họ thiên về phòng ngự phản công, tận dụng những tình huống cố định hoặc sai lầm của đối phương.

Điểm Yếu Có Thể Bị Khai Thác

FC Schalke 04 đôi khi bộc lộ điểm yếu ở hành lang cánh khi bị đối phương phản công nhanh, đặc biệt là khi các hậu vệ biên dâng cao. Tuy nhiên, với sự cơ động của các tiền vệ trung tâm, họ có thể phần nào khắc phục được điều này. Eintracht Braunschweig lại cho thấy sự mong manh ở hàng phòng ngự khi đối mặt với các tình huống tấn công đa dạng và tốc độ. Các trung vệ của họ đôi khi thiếu quyết đoán trong các pha tranh chấp tay đôi và dễ bị khai thác bằng những đường chuyền vượt tuyến.

Lực Lượng & Ảnh Hưởng Thực Tế

Danh Sách Nhân Sự Đáng Chú Ý

Thông tin được cung cấp cho thấy cả FC Schalke 04 và Eintracht Braunschweig đều không ghi nhận trường hợp vắng mặt đáng chú ý nào do chấn thương hoặc treo giò. Điều này có nghĩa là cả hai đội sẽ có được đội hình mạnh nhất để ra sân, tạo điều kiện cho một trận đấu chất lượng cao. Sự ổn định về lực lượng này sẽ cho phép các huấn luyện viên triển khai ý đồ chiến thuật một cách trọn vẹn nhất.

Kịch Bản Diễn Biến Trận Đấu

Kịch bản 1 – FC Schalke 04 ghi bàn sớm (trước phút 30):
Nếu điều này xảy ra, FC Schalke 04 sẽ có lợi thế tâm lý cực lớn, họ sẽ có xu hướng giữ nhịp trận đấu, kiểm soát bóng chắc chắn và tìm kiếm thêm bàn thắng từ các pha tấn công có tổ chức. Trong khi đó, Eintracht Braunschweig buộc phải đẩy cao đội hình để tìm bàn gỡ, điều này có thể tạo ra khoảng trống ở phía sau hàng phòng ngự của họ, gia tăng cơ hội cho các pha phản công nhanh của Schalke. Trận đấu nhiều khả năng sẽ diễn ra cởi mở hơn và có thể có nhiều bàn thắng được ghi.

Kịch bản 2 – Eintracht Braunschweig dẫn trước:
Nếu Eintracht Braunschweig ghi bàn đầu tiên, đặc biệt nếu họ thi đấu trên sân khách, họ sẽ có xu hướng lùi sâu phòng ngự chặt chẽ hơn, cố gắng bảo toàn tỷ số và chờ đợi thời cơ phản công. FC Schalke 04 lúc này phải đối mặt với áp lực tìm bàn gỡ, họ có thể phải chấp nhận rủi ro hơn trong tấn công. Điểm yếu nào của Eintracht Braunschweig có thể bị khai thác trong tình huống này sẽ là những khoảng trống ở hai cánh khi các hậu vệ biên dâng cao hỗ trợ tấn công, hoặc những sai lầm cá nhân của hàng phòng ngự dưới áp lực cao.

Kịch bản 3 – Bế tắc 0-0 đến phút 60:
Nếu sau 60 phút vẫn là 0-0, đội nào sẽ bắt đầu mạo hiểm hơn? FC Schalke 04, với lợi thế sân nhà và khát khao chiến thắng để cải thiện thứ hạng, có thể sẽ là đội chủ động hơn trong việc tìm kiếm bàn thắng. Eintracht Braunschweig, với tâm lý có thể đã an toàn trụ hạng, sẽ cố gắng giữ vững kết quả hòa, nhưng nếu đối mặt với sức ép liên tục, họ cũng có thể tìm cách thay đổi cục diện bằng những đường lên bóng tốc độ. Lịch sử có cho thấy đội nào hay ghi bàn muộn không sẽ là yếu tố quan trọng để phân tích.

Nhận Định & Dự Đoán Của Chuyên Gia

Tóm lại, FC Schalke 04 đang có phong độ cao hơn và lợi thế sân nhà rõ rệt so với Eintracht Braunschweig. Mặc dù Eintracht Braunschweig đã trụ hạng thành công, nhưng việc đối đầu với một Schalke đang khao khát kết thúc mùa giải ấn tượng là một thử thách không nhỏ. Khả năng tạo ra và chuyển hóa cơ hội của Schalke nhỉnh hơn, cùng với sự ổn định trong lối chơi, là những yếu tố quan trọng để tin vào một chiến thắng cho đội chủ nhà.


Tóm Tắt Dự Đoán Chuyên Gia:

  • Dự đoán cả trận:

    Tỷ số dự đoán: FC Schalke 04 2 – 1 Eintracht Braunschweig
    Đội thắng: FC Schalke 04
    Số bàn thắng cả trận: 3 bàn
    Số phạt góc cả trận: 10 phạt góc
    Số thẻ vàng cả trận: 4 thẻ
    Số thẻ đỏ cả trận: 0 thẻ

  • Dự đoán hiệp 1:

    Số bàn thắng hiệp 1: 1 bàn
    Số phạt góc hiệp 1: 5 phạt góc
    Số thẻ vàng hiệp 1: 2 thẻ
    Số thẻ đỏ hiệp 1: 0 thẻ

  • Dự đoán hiệp 2:

    Số bàn thắng hiệp 2: 2 bàn
    Số phạt góc hiệp 2: 5 phạt góc
    Số thẻ vàng hiệp 2: 2 thẻ
    Số thẻ đỏ hiệp 2: 0 thẻ


Trên đây là toàn bộ nhận định FC Schalke 04 vs Eintracht Braunschweig dựa trên phân tích dữ liệu và chiến thuật chuyên sâu. Dù bóng đá luôn có những bất ngờ, mọi nhận định đều được xây dựng trên căn cứ logic và dữ liệu thực tế. Hãy theo dõi thêm các bài phân tích chuyên sâu khác tại hoabinhfc.vn để không bỏ lỡ bất kỳ trận đấu quan trọng nào.

Cập Nhật Lúc Tháng 5 15, 2026 by Pastaparadise

Để lại một bình luận

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *