Chuyên Gia Nhận Định Damac vs Al-Fayha 23:15 ngày 15/05

THÔNG TIN TRẬN ĐẤU Damac Và Al-Fayha

Damac
Damac
23:1515/05/2026VSAl-Fayha
Al-Fayha
Saudi-Arabia — Pro League | Regular Season – 33 | Prince Sultan bin Abdul Aziz Stadium, Abha

THỐNG KÊ MÙA GIẢI CỦA Damac Và Al-Fayha

DamacChỉ sốAl-Fayha
32Trận đã đấu32
5T / 11H / 16BT / H / B10T / 8H / 14B
0.9TB bàn thắng/trận1.3
1.6TB bàn thủng/trận1.6
0.9/0.8TB bàn thắng nhà/khách1.4/1.2
5Trận sạch lưới7
10Trận không ghi bàn9
3-0/1-3Thắng lớn nhất nhà/khách3-0/0-5
2Chuỗi thắng dài nhất2
DLLLLForm 5 trậnWLDWD
Chuỗi thua 3 trậnChuỗi trận hiện tạiChuỗi thua 1 trận

PHONG ĐỘ 5 TRẬN GẦN NHẤT CỦA Damac Và Al-Fayha

Damac

NgàySânĐối thủTỷ sốKQ
11/05KháchAl-Ittihad FC2 – 1L
02/05NhàAl Khaleej Saihat0 – 2L
29/04KháchAl-Hilal Saudi FC1 – 0L
24/04NhàAl Okhdood2 – 0W
09/04NhàAl-Qadisiyah FC1 – 1D

Al-Fayha

NgàySânĐối thủTỷ sốKQ
10/05NhàAl-Qadisiyah FC1 – 2L
04/05NhàAl Riyadh4 – 2W
01/05KháchAl Kholood1 – 1D
11/04KháchAl-Hazm2 – 0L
08/04NhàAl-Ahli Jeddah1 – 1D

LỊCH SỬ ĐỐI ĐẦU CỦA Damac Và Al-Fayha

2
Damac
5
Hòa
1
Al-Fayha
NgàyĐội nhàTỷ sốĐội kháchGiải
17/01/2026Al-Fayha1 – 1DamacPro League
02/05/2025Al-Fayha2 – 1DamacPro League
05/12/2024Damac2 – 2Al-FayhaPro League
17/05/2024Damac1 – 1Al-FayhaPro League
01/12/2023Al-Fayha2 – 4DamacPro League
10/02/2023Dhamk1 – 1Al-FayhaPro League
25/08/2022Al-Fayha0 – 1DhamkPro League
23/05/2022Al-Fayha0 – 0DhamkPro League

CHẤN THƯƠNG / VẮNG MẶT CỦA Damac Và Al-Fayha

Damac

Không có vắng mặt được ghi nhận

Al-Fayha

Không có vắng mặt được ghi nhận

THẺ VÀNG / THẺ ĐỎ CỦA Damac Và Al-Fayha

Damac

66 thẻ vàng  6 thẻ đỏ

Cầu thủVàngĐỏ
A. Bedrane32
J. Harkass80
Dhari Al Anazi51
Y. Meïté70
Tareq Abdullah A Mohammed70
M. Sylla60
Hazzaa Ahmed Al Ghamdi11
Abdul Rahman Al Khaibari11
Hassan Rabea40
Sanousi Al Hawsawi30
Khaled Al Sumairi30
V. Vada30
J. Medina30
David01
Kewin20
N. Alioui20
Abdulrahman Al Obaid20
Yahya Naji10
Abdullah Al Qahtani10
Nawaf Al Saadi10
Riyadh Sharahili10
M. Alsalkhadi10
Arielson10

Al-Fayha

47 thẻ vàng  2 thẻ đỏ

Cầu thủVàngĐỏ
Alfa Semedo61
Khalid Al Rammah31
S. Dahal50
Ahmed Bamasud40
Mohammed Al Baqawi40
Jason30
Rakan Kaabi30
M. Villanueva30
Y. Benzia20
F. Sakala20
Mukhir Al Rashidi20
Rayan Enad20
S. Ganvoula20
C. Smalling10
Mansor Al Beshe10
Nawaf Al-Harthi10
A. Al Khaibari10
S. Vrontis10
Jeremie Kanon10

VUA PHÁ LƯỚI CỦA Damac Và Al-Fayha

Damac

Toàn mùa:

Cầu thủBànKiến tạo
V. Vada114
Y. Meïté50
J. Harkass21

Nổi bật 5 trận gần nhất:

Cầu thủBàn
J. King2
V. Vada2
H. Aouar1

Al-Fayha

Toàn mùa:

Cầu thủBànKiến tạo
F. Sakala135
Jason57
Alfa Semedo42

Nổi bật 5 trận gần nhất:

Cầu thủBàn
F. Sakala2
M. Al Juwayr1
Gabriel Carvalho1

BÀI VIẾT LIÊN QUAN

 

Cuộc đối đầu giữa Damac và Al-Fayha tại vòng 33 giải Saudi Pro League, diễn ra lúc 23:15 ngày 15/05/2026 trên sân vận động Prince Sultan bin Abdul Aziz, Abha, hứa hẹn sẽ mang đến những diễn biến kịch tính. Dựa trên phân tích chuyên sâu, Damac được dự đoán sẽ giành chiến thắng với tỷ số sát nút 1-0 nhờ lợi thế sân nhà và khát khao kết thúc mùa giải trên điểm số tích cực. Bài phân tích dưới đây sẽ đi sâu vào các yếu tố chiến thuật, phong độ và lực lượng để làm rõ nhận định này.

Bối Cảnh Trận Đấu

Trận đấu giữa Damac và Al-Fayha là một phần của vòng đấu áp chót giải Saudi Pro League mùa giải 2025/2026. Trận cầu này diễn ra trên sân Prince Sultan bin Abdul Aziz tại Abha, nơi Damac có lợi thế sân nhà. Mặc dù cả hai đội đều không còn mục tiêu cạnh tranh danh hiệu lớn, nhưng việc kết thúc mùa giải với một chiến thắng sẽ mang lại tâm lý tốt cho giai đoạn tiếp theo và cải thiện vị trí trên bảng xếp hạng. Tính chất của trận đấu mang nặng tính thủ tục, tuy nhiên, yếu tố danh dự và sự cống hiến cho khán giả vẫn sẽ là động lực để các cầu thủ thể hiện hết mình. Lịch thi đấu đã cho phép cả hai đội có đủ thời gian hồi phục sau các trận đấu gần đây, nên yếu tố thể lực sẽ không quá ảnh hưởng đến lối chơi.

Phong Độ & Thống Kê Gần Đây

Damac – Phân Tích Chuyên Sâu

Damac đang trải qua một giai đoạn khó khăn với chuỗi 3 trận thua liên tiếp tại giải quốc nội. Cụ thể, họ đã để thua trước Al-Ittihad FC (2-1), Al Khaleej Saihat (0-2) và Al-Hilal Saudi FC (1-0). Trước đó, họ có được 1 trận hòa trước Al Okhdood (2-0) và 1 trận hòa trước Al-Qadisiyah FC (1-1). Hiệu suất ghi bàn của Damac mùa này khá khiêm tốn với trung bình chỉ 0.9 bàn/trận, trong khi họ phải nhận tới 1.6 bàn thua/trận. Sân nhà từng là điểm tựa, nhưng phong độ gần đây cho thấy họ gặp khó khăn trong việc tận dụng lợi thế này. Điểm mạnh nổi bật của Damac là sự bền bỉ, thể hiện qua việc chỉ thua sít sao trong nhiều trận đấu.

Al-Fayha – Phân Tích Chuyên Sâu

Trái ngược với đội chủ nhà, Al-Fayha lại cho thấy sự khởi sắc hơn trong 5 trận gần nhất, với 1 trận thắng, 2 trận hòa và 2 trận thua. Họ đã đánh bại Al Riyadh (4-2) và có hai trận hòa trước Al Kholood (1-1) và Al-Ahli Jeddah (1-1). Tuy nhiên, Al-Fayha cũng phải nhận thất bại trước Al-Qadisiyah FC (1-2) và Al-Hazm (2-0). Al-Fayha có hiệu suất tấn công tốt hơn Damac với trung bình 1.3 bàn/trận, nhưng hàng thủ cũng để thủng lưới với tỷ lệ tương đương là 1.6 bàn/trận. Phong độ sân khách của họ khá thất thường, dù đã có những kết quả tốt như trận hòa với Al Kholood hay trận thắng trước Al-Hazm.

So Sánh Tương Quan Hai Đội

Dựa trên thống kê mùa giải, Al-Fayha tỏ ra nhỉnh hơn về mặt tấn công với 1.3 bàn/trận so với 0.9 bàn/trận của Damac. Tuy nhiên, hiệu suất phòng ngự của cả hai đội lại khá tương đồng, đều nhận trung bình 1.6 bàn thua/trận. Phong độ gần đây nghiêng về phía Al-Fayha với 1 trận thắng trong 5 trận gần nhất, trong khi Damac đang trong chuỗi trận thua liên tiếp. Lịch sử đối đầu cho thấy sự cân bằng, với 2 chiến thắng cho Damac, 1 chiến thắng cho Al-Fayha và 5 trận hòa trong những lần gặp nhau gần đây. Điều này cho thấy các trận đấu giữa hai đội thường diễn ra giằng co và khó đoán.

Phân Tích Chiến Thuật & Lối Chơi

Sơ Đồ Chiến Thuật & Phong Cách Thi Đấu

Damac thường thi đấu với sơ đồ 4-2-3-1 hoặc 4-3-3, tập trung vào sự chắc chắn ở tuyến giữa và cố gắng triển khai các pha tấn công biên hoặc phản công nhanh. Lối chơi của họ thiên về phòng ngự chặt chẽ và tận dụng sai lầm của đối phương. Tuy nhiên, với phong độ hiện tại, khả năng pressing cao của họ có thể bị suy giảm.

Al-Fayha thường sử dụng sơ đồ 4-3-3 hoặc 4-2-3-1 với lối chơi tấn công đa dạng hơn. Họ có xu hướng kiểm soát bóng và cố gắng tạo ra nhiều cơ hội ghi bàn thông qua các đường phối hợp trung lộ và tận dụng tốc độ của các cầu thủ tấn công. Khả năng phòng ngự của Al-Fayha cũng có những điểm yếu nhất định, đặc biệt là trong các tình huống cố định hoặc khi đối phương tổ chức phản công nhanh.

Điểm Yếu Có Thể Bị Khai Thác

Damac thường gặp khó khăn trong việc chống lại các đội bóng có hàng công mạnh và khả năng tấn công đa dạng. Họ có xu hướng để thủng lưới trong các tình huống bóng bổng hoặc các pha di chuyển thông minh của tiền đạo đối phương. Bên cạnh đó, khả năng dứt điểm của các tiền đạo Damac cũng không thực sự sắc bén, dẫn đến việc bỏ lỡ nhiều cơ hội.

Al-Fayha, dù có hàng công mạnh hơn, lại cho thấy điểm yếu ở hàng phòng ngự. Họ dễ bị khai thác ở khu vực hành lang cánh khi các hậu vệ biên dâng cao. Ngoài ra, khả năng chống phản công của Al-Fayha cũng cần được cải thiện, khi họ có thể để lộ khoảng trống phía sau hàng thủ khi dâng cao tấn công.

Lực Lượng & Ảnh Hưởng Thực Tế

Danh Sách Nhân Sự Đáng Chú Ý

Theo thông tin được cung cấp, cả Damac và Al-Fayha đều không ghi nhận trường hợp vắng mặt đáng kể nào do chấn thương hoặc treo giò. Điều này có nghĩa là hai đội sẽ có được lực lượng mạnh nhất để thi đấu.

Đối với Damac, tiền đạo V. Vada là cầu thủ nổi bật nhất với 11 bàn thắng mùa này. Tuy nhiên, phong độ của anh trong 5 trận gần nhất không thật sự ấn tượng. Sự phụ thuộc vào phong độ của Vada có thể là một vấn đề với Damac.

Bên phía Al-Fayha, F. Sakala đang là chân sút chủ lực với 13 bàn thắng. Khả năng kiến tạo của Jason cũng rất đáng chú ý với 7 pha lập công. Sự góp mặt của các cầu thủ này với phong độ ổn định sẽ là điểm tựa quan trọng cho Al-Fayha.

Kịch Bản Diễn Biến Trận Đấu

Kịch bản 1 – Damac ghi bàn sớm (trước phút 30):
Nếu Damac có thể ghi bàn dẫn trước trong hiệp 1, họ sẽ có xu hướng phòng ngự chắc chắn hơn để bảo toàn lợi thế. Trong khi đó, Al-Fayha sẽ buộc phải dâng cao tấn công để tìm kiếm bàn gỡ. Điều này có thể tạo ra những khoảng trống ở hàng thủ của Al-Fayha, và Damac có thể tìm kiếm cơ hội từ các pha phản công. Tuy nhiên, với hàng công không quá sắc bén, việc duy trì được lợi thế này đến cuối trận sẽ là một thử thách.

Kịch bản 2 – Al-Fayha dẫn trước:
Nếu Al-Fayha ghi bàn đầu tiên, đặc biệt nếu họ thi đấu trên sân khách và Damac buộc phải chơi mạo hiểm hơn, Al-Fayha có thể tận dụng tốc độ của các cầu thủ tấn công để tổ chức các pha phản công nguy hiểm. Điểm yếu ở hàng thủ dâng cao của Damac có thể bị khai thác trong tình huống này, tạo cơ hội cho Al-Fayha nới rộng cách biệt.

Kịch bản 3 – Bế tắc 0-0 đến phút 60:
Nếu sau 60 phút vẫn là 0-0, đội nào sẽ bắt đầu mạo hiểm hơn? Với phong độ tấn công tốt hơn, Al-Fayha có thể sẽ là đội chủ động hơn trong việc tìm kiếm bàn thắng. Damac, với việc không có sự thay đổi nhân sự đáng chú ý, có thể gặp khó khăn trong việc tạo ra đột biến. Lịch sử đối đầu cho thấy nhiều trận đấu giữa hai đội kết thúc với tỷ số hòa, điều này có thể tái diễn nếu cả hai đội không thể tận dụng tốt các cơ hội.

Nhận Định & Dự Đoán Của Chuyên Gia

Dựa trên phân tích toàn diện về phong độ, thống kê và chiến thuật, trận đấu giữa Damac và Al-Fayha được dự đoán sẽ diễn ra giằng co. Damac, dù có lợi thế sân nhà, lại đang có phong độ không tốt. Al-Fayha cho thấy sự ổn định hơn trong thời gian gần đây và có hàng công hiệu quả hơn. Tuy nhiên, yếu tố lịch sử đối đầu với nhiều trận hòa và phong độ thất thường trên sân khách của Al-Fayha khiến việc dự đoán một chiến thắng cách biệt trở nên khó khăn. Damac có khả năng tạo bất ngờ trên sân nhà, đặc biệt nếu họ tập trung vào phòng ngự chặt chẽ và tận dụng tốt các cơ hội hiếm hoi. Dù vậy, khả năng Al-Fayha có điểm vẫn là rất cao.


Tóm Tắt Dự Đoán Chuyên Gia:

  • Dự đoán cả trận:

    Tỷ số dự đoán: Damac 1 – 0 Al-Fayha
    Đội thắng: Damac
    Số bàn thắng cả trận: 1 bàn
    Số phạt góc cả trận: 8 phạt góc
    Số thẻ vàng cả trận: 4 thẻ
    Số thẻ đỏ cả trận: 0 thẻ

  • Dự đoán hiệp 1:

    Số bàn thắng hiệp 1: 0 bàn
    Số phạt góc hiệp 1: 4 phạt góc
    Số thẻ vàng hiệp 1: 2 thẻ
    Số thẻ đỏ hiệp 1: 0 thẻ

  • Dự đoán hiệp 2:

    Số bàn thắng hiệp 2: 1 bàn
    Số phạt góc hiệp 2: 4 phạt góc
    Số thẻ vàng hiệp 2: 2 thẻ
    Số thẻ đỏ hiệp 2: 0 thẻ


Trên đây là toàn bộ nhận định Damac vs Al-Fayha dựa trên phân tích dữ liệu và chiến thuật chuyên sâu. Dù bóng đá luôn có những bất ngờ, mọi nhận định đều được xây dựng trên căn cứ logic và dữ liệu thực tế. Hãy theo dõi thêm các bài phân tích chuyên sâu khác tại hoabinhfc.vn để không bỏ lỡ bất kỳ trận đấu quan trọng nào.

Cập Nhật Lúc Tháng 5 13, 2026 by Pastaparadise

Để lại một bình luận

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *