Chuyên Gia Nhận Định Al Sadd vs Al Shamal 23:30 ngày 27/04

THÔNG TIN TRẬN ĐẤU Al Sadd Và Al Shamal

Al Sadd
Al Sadd
23:3027/04/2026VSAl Shamal
Al Shamal
Qatar — Stars League | Regular Season – 22 | Jassim Bin Hamad Stadium, Doha

THỐNG KÊ MÙA GIẢI CỦA Al Sadd Và Al Shamal

Al SaddChỉ sốAl Shamal
21Trận đã đấu21
13T / 3H / 5BT / H / B11T / 4H / 6B
2.5TB bàn thắng/trận1.6
1.3TB bàn thủng/trận1.3
2.3/2.7TB bàn thắng nhà/khách1.7/1.5
6Trận sạch lưới8
2Trận không ghi bàn6
5-1/3-8Thắng lớn nhất nhà/khách4-0/0-5
10Chuỗi thắng dài nhất4
LWWLDForm 5 trậnWWWWD
Chuỗi thắng 1 trậnChuỗi trận hiện tạiChuỗi thua 2 trận

PHONG ĐỘ 5 TRẬN GẦN NHẤT CỦA Al Sadd Và Al Shamal

Al Sadd

NgàySânĐối thủTỷ sốKQ
08/04KháchAl-Sailiya1 – 3W
04/04KháchAl-Rayyan SC1 – 1D
18/03KháchAl-Arabi SC2 – 1L
14/03NhàUMM Salal2 – 5L
27/02KháchAl-Duhail SC1 – 3W

Al Shamal

NgàySânĐối thủTỷ sốKQ
13/04NhàQatar SC0 – 2L
08/04KháchAl Shahaniya2 – 0L
04/04NhàUMM Salal3 – 2W
18/03NhàAl-Duhail SC1 – 3L
13/03KháchAl Wakrah0 – 1W

LỊCH SỬ ĐỐI ĐẦU CỦA Al Sadd Và Al Shamal

6
Al Sadd
0
Hòa
2
Al Shamal
NgàyĐội nhàTỷ sốĐội kháchGiải
29/12/2025Al Shamal0 – 3Al SaddStars League
12/01/2025Al Sadd1 – 0Al ShamalStars League
11/08/2024Al Shamal2 – 1Al SaddStars League
24/04/2024Al Shamal0 – 4Al SaddStars League
01/12/2023Al Sadd4 – 0Al ShamalStars League
17/03/2023Al Shamal1 – 3Al SaddStars League
06/09/2022Al Sadd1 – 2Al ShamalStars League
18/01/2022Al Shamal1 – 5Al SaddStars League

CHẤN THƯƠNG / VẮNG MẶT CỦA Al Sadd Và Al Shamal

Al Sadd

Không có vắng mặt được ghi nhận

Al Shamal

Không có vắng mặt được ghi nhận

THẺ VÀNG / THẺ ĐỎ CỦA Al Sadd Và Al Shamal

Al Sadd

43 thẻ vàng  3 thẻ đỏ

Cầu thủVàngĐỏ
Paulo Otávio61
Pedro Miguel60
Tarek Salman40
Giovani11
M. Camara40
Mohammed Waad30
Ahmed Suhail01
Boualem Khoukhi30
R. Saïss20
Guilherme20
Roberto Firmino20
Akram Afif20
Rafa Mujica20
Anas Abweny10
Claudinho10
A. Soria10
Meshaal Barsham10
Mostafa Meshaal10
Hashim Ali10

Al Shamal

46 thẻ vàng  3 thẻ đỏ

Cầu thủVàngĐỏ
B. Bounedjah81
A. Bounacer21
Mohammed Waad21
Musaab Khidir40
Michel Termanini40
Moufak Awad40
O. Ebrahimi30
Akram Tawfik30
J. Murillo30
Álex Collado20
Mohamed Al Manai20
A. Ounas10
N. Sliti10
M. Omar10
Y. El Hannach10
Omar Ali10
Ibrahim Majid10
Mohammed Musa10
Pau Prim10
Ahmad Al Saeed10

VUA PHÁ LƯỚI CỦA Al Sadd Và Al Shamal

Al Sadd

Toàn mùa:

Cầu thủBànKiến tạo
Akram Afif106
Roberto Firmino92
Giovani53

Nổi bật 5 trận gần nhất:

Cầu thủBàn
A. Afif3
Roberto Firmino3
Giovani2

Al Shamal

Toàn mùa:

Cầu thủBànKiến tạo
B. Bounedjah41
Álex Collado31
M. Omar32

Nổi bật 5 trận gần nhất:

Cầu thủBàn
B. Bounedjah2
A. Al Rawi1
Joao Pedro1

BÀI VIẾT LIÊN QUAN

 

Trận đấu giữa Al Sadd và Al Shamal vào lúc 23h30 ngày 27/04/2026 trong khuôn khổ vòng 22 giải VĐQG Qatar (Stars League) hứa hẹn sẽ mang đến nhiều diễn biến hấp dẫn. Với vị thế và phong độ hiện tại, Al Sadd được đánh giá cao hơn hẳn và nhiều khả năng sẽ giành chiến thắng thuyết phục trên sân nhà Jassim Bin Hamad. Dự đoán tỉ số chung cuộc nghiêng về một chiến thắng cách biệt cho Al Sadd, với khả năng ghi được nhiều bàn thắng. Hiệp 1 có thể chứng kiến Al Sadd sớm vươn lên dẫn trước, tạo tiền đề cho một trận đấu bùng nổ về mặt tỷ số, số bàn thắng có thể là 1 bàn trong hiệp 1 và 2 bàn trong hiệp 2. Tổng số phạt góc dự kiến khoảng 9 quả, với 4 quả trong hiệp 1 và 5 quả trong hiệp 2. Tổng số thẻ vàng có thể dừng lại ở mức 4 thẻ, trong đó 2 thẻ vàng trong hiệp 1 và 2 thẻ trong hiệp 2. Nhiều khả năng sẽ không có thẻ đỏ nào được rút ra trong trận đấu này.

Bối Cảnh Trận Đấu và Động Lực Thi Đấu

Trận đấu giữa Al Sadd và Al Shamal diễn ra tại Jassim Bin Hamad Stadium, sân nhà của Al Sadd. Đây là vòng đấu thứ 22 của giải Qatar Stars League, một giai đoạn quan trọng quyết định thứ hạng cuối mùa. Al Sadd, với thành tích vượt trội, đang nỗ lực củng cố vị trí dẫn đầu hoặc cạnh tranh ngôi vô địch. Động lực thi đấu của họ là rất lớn để duy trì phong độ và giành trọn 3 điểm, đặc biệt khi được chơi trên sân nhà. Trong khi đó, Al Shamal đang ở vị trí an toàn hơn trên bảng xếp hạng nhưng vẫn cần điểm để tránh xa khu vực nguy hiểm và cải thiện thứ hạng. Tuy nhiên, sự chênh lệch về đẳng cấp và mục tiêu có thể ảnh hưởng lớn đến tâm lý và chiến thuật của cả hai đội. Al Sadd sẽ tận dụng lợi thế sân nhà và khao khát chiến thắng để tạo ra một thế trận áp đảo ngay từ đầu.

Đối với Al Sadd, mỗi trận đấu giờ đây đều mang ý nghĩa quan trọng trong cuộc đua đến ngôi vương. Họ không chỉ cần thắng mà còn cần một chiến thắng thuyết phục để duy trì sự tự tin và tạo áp lực lên các đối thủ cạnh tranh. Áp lực này có thể biến thành động lực mạnh mẽ, thúc đẩy các cầu thủ Al Sadd chơi hết sức mình. Ngược lại, Al Shamal có thể sẽ tiếp cận trận đấu với tâm lý phòng ngự phản công, tìm kiếm một điểm bất ngờ hoặc hạn chế tối đa số bàn thua. Mật độ thi đấu của giải Qatar Stars League thường không quá dày đặc, giúp các cầu thủ có đủ thời gian phục hồi và chuẩn bị tốt nhất cho trận đấu này.

Phân Tích Dữ Liệu và Hiệu Suất Gần Đây

Dựa trên thống kê mùa giải và phong độ 5 trận gần nhất, Al Sadd cho thấy sự vượt trội rõ rệt so với Al Shamal. Al Sadd đã thi đấu 21 trận, giành 13 chiến thắng, 3 hòa và 5 thất bại. Hiệu suất ghi bàn trung bình của họ là 2.5 bàn/trận, cao hơn đáng kể so với 1.6 bàn/trận của Al Shamal. Đặc biệt, Al Sadd còn cho thấy khả năng ghi bàn ấn tượng trên sân nhà với trung bình 2.3 bàn/trận, và thậm chí còn tốt hơn trên sân khách với 2.7 bàn/trận. Mặc dù Al Sadd chỉ giữ sạch lưới 6 trận trong mùa giải, thấp hơn so với 8 trận của Al Shamal, nhưng điều này phản ánh lối chơi tấn công cởi mở của họ.

Trong 5 trận đấu gần nhất, Al Sadd có phong độ khá ổn định với 2 thắng, 1 hòa và 2 thua. Cụ thể, họ đã thắng Al-Sailiya (3-1), hòa Al-Rayyan SC (1-1), thua Al-Arabi SC (1-2), thua UMM Salal (2-5) và thắng Al-Duhail SC (3-1). Những kết quả này cho thấy Al Sadd có khả năng đánh bại các đối thủ mạnh nhưng đôi khi cũng có những trận đấu dưới sức. Ngược lại, Al Shamal có phong độ kém hơn với 2 thắng và 3 thua trong 5 trận gần nhất. Họ đã thua Qatar SC (0-2), thua Al Shahaniya (0-2), thắng UMM Salal (3-2), thua Al-Duhail SC (1-3) và thắng Al Wakrah (1-0). Điều này cho thấy Al Shamal thường gặp khó khăn khi đối đầu với các đội bóng lớn và dễ bị thủng lưới nhiều.

Lịch Sử Đối Đầu và Tương Quan Lực Lượng

Lịch sử đối đầu giữa Al Sadd và Al Shamal nghiêng hẳn về phía Al Sadd. Trong 8 lần chạm trán gần nhất, Al Sadd đã giành tới 6 chiến thắng, trong khi Al Shamal chỉ có 2 lần ca khúc khải hoàn. Những chiến thắng của Al Sadd thường có tỷ số cách biệt, như 3-0, 4-0, 5-1. Điều này củng cố thêm niềm tin vào một chiến thắng cho đội chủ nhà. Sự chênh lệch về trình độ và kinh nghiệm là yếu tố then chốt tạo nên kết quả này.

Về tình hình lực lượng, cả Al Sadd và Al Shamal đều không ghi nhận trường hợp chấn thương hay vắng mặt đáng kể nào. Điều này có nghĩa là cả hai đội có thể ra sân với đội hình mạnh nhất. Đối với Al Sadd, sự góp mặt của các chân sút chủ lực như Akram Afif (10 bàn, 6 kiến tạo) và Roberto Firmino (9 bàn, 2 kiến tạo) là một lợi thế lớn. Họ là những cầu thủ có khả năng tạo đột biến và dứt điểm cực kỳ hiệu quả. Ngược lại, Al Shamal phụ thuộc nhiều vào B. Bounedjah (4 bàn, 1 kiến tạo), người dù có kinh nghiệm nhưng không thể so sánh với sức mạnh tấn công của Al Sadd. Việc không có cầu thủ vắng mặt quan trọng giúp cả hai huấn luyện viên có thể triển khai chiến thuật tốt nhất, nhưng lợi thế về chất lượng đội hình vẫn nghiêng hoàn toàn về phía Al Sadd.

Phân Tích Chiến Thuật và Kịch Bản Trận Đấu

Al Sadd nhiều khả năng sẽ áp dụng lối chơi tấn công kiểm soát bóng, với các tiền vệ năng động và tiền đạo tốc độ. Họ sẽ cố gắng chiếm lĩnh khu vực giữa sân và tạo ra sức ép liên tục lên hàng phòng ngự Al Shamal. Việc sở hữu những cầu thủ có kỹ thuật cá nhân tốt như Akram Afif và Roberto Firmino cho phép Al Sadd thực hiện những pha phối hợp nhanh, đột phá biên hoặc sút xa uy lực. Al Shamal, với hàng thủ thường xuyên để thủng lưới khi đối mặt với các đội mạnh, có thể sẽ lùi sâu phòng ngự, tập trung vào việc bịt kín các khoảng trống và chờ đợi cơ hội phản công. Tuy nhiên, khả năng tổ chức phản công của họ không quá sắc nét, và việc phải đối mặt với áp lực lớn từ Al Sadd có thể khiến họ mắc lỗi.

Hàng phòng ngự của Al Shamal thường dễ bị khai thác ở các tình huống bóng bổng và những pha chồng biên tốc độ. Các trung vệ của Al Sadd cần tận dụng điểm yếu này để tạo ra các cơ hội ghi bàn. Al Sadd cũng nổi tiếng với khả năng ghi bàn ở mọi thời điểm trong trận đấu, đặc biệt là trong hiệp 2 khi đối thủ đã xuống sức.

Kịch bản trận đấu:

  • Nếu Al Sadd ghi bàn sớm: Điều này sẽ giúp Al Sadd cởi bỏ áp lực và tiếp tục kiểm soát thế trận. Họ sẽ có nhiều không gian hơn để triển khai lối chơi tấn công, và Al Shamal buộc phải dâng cao tìm bàn gỡ, tạo điều kiện cho Al Sadd có thêm các pha phản công nguy hiểm. Tỷ số có thể được nới rộng nhanh chóng.
  • Nếu Al Shamal dẫn trước bất ngờ: Đây là một kịch bản ít có khả năng xảy ra, nhưng nếu điều đó xảy ra, Al Sadd sẽ dồn toàn lực tấn công để tìm kiếm bàn gỡ. Với sức mạnh vượt trội, họ hoàn toàn có thể lật ngược thế cờ. Al Shamal sẽ cố gắng bảo toàn lợi thế bằng cách phòng ngự chặt chẽ, nhưng rất khó để chống lại sức ép liên tục của Al Sadd.
  • Nếu tỷ số 0-0 kéo dài đến phút 60: Al Sadd sẽ tăng cường sức ép và có thể thay đổi nhân sự để tìm kiếm sự đột biến. Al Shamal sẽ cảm thấy tự tin hơn nhưng cũng sẽ chịu áp lực phòng ngự rất lớn. Khả năng cao Al Sadd vẫn sẽ tìm được cách phá vỡ bế tắc nhờ vào chất lượng cá nhân và sự kiên trì. Một bàn thắng ở thời điểm này có thể mở ra một cơn mưa bàn thắng.

Để có thêm những phân tích chuyên sâu về các trận đấu khác, đừng quên truy cập honglinhhatinhfc.com.

Dự Đoán Chung Cuộc

Xét về mọi yếu tố từ phong độ, lực lượng, lịch sử đối đầu đến lợi thế sân nhà, Al Sadd hoàn toàn vượt trội so với Al Shamal. Al Sadd được kỳ vọng sẽ giành một chiến thắng cách biệt để củng cố vị trí của mình trên bảng xếp hạng. Al Shamal sẽ gặp rất nhiều khó khăn trong việc chống đỡ những đợt tấn công ào ạt từ phía chủ nhà. Dự đoán trận đấu này sẽ có nhiều bàn thắng được ghi, chủ yếu đến từ Al Sadd.

Tóm tắt các nhận định:

  • Dự Đoán Cả Trận:

    Dự đoán tỷ số: Al Sadd 3-0 Al Shamal
    Al Sadd thắng
    Số bàn thắng cả trận: 3 bàn
    Số phạt góc cả trận: 9 phạt góc
    Số thẻ vàng cả trận: 4 thẻ
    Số thẻ đỏ cả trận: 0 thẻ

  • Dự Đoán Hiệp 1:

    Số bàn thắng hiệp 1: 1 bàn
    Số phạt góc hiệp 1: 4 phạt góc
    số thẻ vàng hiệp 1: 2 thẻ
    số thẻ đỏ hiêp 1: 0 thẻ

  • Dự Đoán Hiệp 2:

    số thẻ đỏ hiệp 2: 0 thẻ
    số thẻ vàng hiệp 2: 2 thẻ
    Số bàn thắng hiệp 2: 2 bàn
    số phạt góc hiệp 2: 5 phạt góc

Cập Nhật Lúc Tháng 4 25, 2026 by Pastaparadise

Để lại một bình luận

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *