Chuyên Gia Nhận Định Abha vs Al Baten 23:10 ngày 26/04

THÔNG TIN TRẬN ĐẤU Abha Và Al Baten

Abha
Abha
23:1026/04/2026VSAl Baten
Al Baten
Saudi-Arabia — Division 1 | Regular Season – 31 | Prince Sultan bin Abdul Aziz Stadium, Abha

THỐNG KÊ MÙA GIẢI CỦA Abha Và Al Baten

AbhaChỉ sốAl Baten
30Trận đã đấu30
24T / 5H / 1BT / H / B4T / 6H / 20B
2.1TB bàn thắng/trận1.1
0.8TB bàn thủng/trận2.0
2.1/2.1TB bàn thắng nhà/khách1.3/1.0
11Trận sạch lưới0
1Trận không ghi bàn5
4-1/0-3Thắng lớn nhất nhà/khách3-1/1-2
11Chuỗi thắng dài nhất1
DWLWWForm 5 trậnLLLDL
Chuỗi thắng 5 trậnChuỗi trận hiện tạiChuỗi thua 1 trận

PHONG ĐỘ 5 TRẬN GẦN NHẤT CỦA Abha Và Al Baten

Abha

NgàySânĐối thủTỷ sốKQ
21/04KháchAl Taee1 – 2W
15/04NhàJeddah Club1 – 0W
09/04KháchAl Ula1 – 2W
03/04KháchAl Bukayriyah1 – 2W
27/03NhàAl Jubail2 – 0W

Al Baten

NgàySânĐối thủTỷ sốKQ
21/04NhàAl Anwar2 – 3L
15/04NhàAl Arabi SC3 – 1W
10/04KháchAl-Adalah1 – 1D
04/04NhàAl Orubah1 – 3L
13/03KháchAl Diriyah4 – 1L

LỊCH SỬ ĐỐI ĐẦU CỦA Abha Và Al Baten

4
Abha
1
Hòa
3
Al Baten
NgàyĐội nhàTỷ sốĐội kháchGiải
31/12/2025Al Baten0 – 1AbhaDivision 1
25/02/2025Abha2 – 2Al BatenDivision 1
06/10/2024Al Baten3 – 2AbhaDivision 1
10/04/2023Abha3 – 2Al BatenPro League
16/10/2022Al Baten1 – 3AbhaPro League
14/01/2022Abha1 – 0Al BatenPro League
20/08/2021Al Baten2 – 1AbhaPro League
17/02/2021Abha1 – 2Al BatenPro League

CHẤN THƯƠNG / VẮNG MẶT CỦA Abha Và Al Baten

Abha

Không có vắng mặt được ghi nhận

Al Baten

Không có vắng mặt được ghi nhận

THẺ VÀNG / THẺ ĐỎ CỦA Abha Và Al Baten

Abha

Không có dữ liệu thẻ

Al Baten

7 thẻ vàng  1 thẻ đỏ

Cầu thủVàngĐỏ
S. Falette41
A. Diaby30

VUA PHÁ LƯỚI CỦA Abha Và Al Baten

Abha

Không có dữ liệu

Al Baten

Toàn mùa:

Cầu thủBànKiến tạo
A. Diaby52

Nổi bật 5 trận gần nhất:

Cầu thủBàn
A. Diaby4
O. Rodriguez2
R. Caraballo1

BÀI VIẾT LIÊN QUAN

 

Trận đấu thuộc khuôn khổ Saudi-Arabia Division 1 giữa Abha và Al Baten vào lúc 23h10 ngày 26/04/2026 hứa hẹn sẽ là một cuộc đối đầu đầy kịch tính, nhưng cán cân sức mạnh dường như đang nghiêng hẳn về phía đội chủ nhà. Với phong độ ổn định và lợi thế sân nhà, Abha được dự đoán sẽ giành chiến thắng thuyết phục với tỷ số 2-0. Hiệp một có thể kết thúc với một bàn thắng được ghi, và nhìn chung cả trận đấu sẽ có khoảng 2 bàn thắng, 9 quả phạt góc và 3 thẻ vàng.

Bối Cảnh Trận Đấu và Động Lực Thi Đấu Hiện Tại

Cuộc chạm trán giữa Abha và Al Baten tại sân vận động Prince Sultan bin Abdul Aziz mang ý nghĩa rất lớn đối với cả hai đội, dù ở hai thái cực khác nhau trên bảng xếp hạng Saudi Division 1. Abha, với vị thế của một đội bóng đang bay cao, sẽ thi đấu với quyết tâm duy trì ngôi đầu và củng cố vững chắc vị trí thăng hạng hoặc cạnh tranh chức vô địch. Mỗi trận thắng ở giai đoạn này đều là bước đệm quan trọng cho tham vọng của họ. Áp lực là phải thắng, nhưng đồng thời đó cũng là động lực lớn khi được chơi trên sân nhà.

Ngược lại, Al Baten đang phải đối mặt với một cuộc chiến trụ hạng đầy cam go. Với thành tích kém cỏi từ đầu mùa, họ sẽ hành quân đến sân của Abha với tâm lý không còn gì để mất. Dù biết đối thủ mạnh hơn rất nhiều, Al Baten vẫn phải chiến đấu hết mình để tìm kiếm dù chỉ là một điểm, bởi mỗi điểm số lúc này đều quý giá trong cuộc đua sinh tồn. Động lực của họ đến từ nỗi lo xuống hạng và khát khao tạo nên bất ngờ. Tuy nhiên, việc phải chơi ba ngày một trận có thể ảnh hưởng đến thể lực và sự tập trung của các cầu thủ Al Baten, đặc biệt khi họ đang gặp khó khăn.

Phân Tích Phong Độ Gần Đây và Lịch Sử Đối Đầu

Phong độ là yếu tố then chốt quyết định cục diện trận đấu, và ở khía cạnh này, Abha đang cho thấy sự vượt trội hoàn toàn. Trong 5 trận gần nhất, Abha đã toàn thắng cả 5, một chuỗi trận ấn tượng cho thấy sự ổn định trong lối chơi và hiệu quả trong khâu ghi bàn. Đặc biệt, những chiến thắng này diễn ra cả trên sân nhà lẫn sân khách, minh chứng cho bản lĩnh của đội bóng này. Điều này cũng cho thấy Abha có khả năng kiểm soát trận đấu và áp đặt lối chơi lên đối thủ một cách nhất quán, bất kể địa điểm thi đấu.

Trái ngược với Abha, Al Baten lại đang trải qua giai đoạn vô cùng khó khăn. Trong 5 trận gần nhất, họ chỉ giành được 1 chiến thắng, hòa 1 và thua tới 3 trận. Form thi đấu “LLLDL” phản ánh rõ ràng sự bất ổn trong hệ thống phòng ngự và khả năng tấn công thiếu sắc bén của đội khách. Chuỗi trận hiện tại là chuỗi thua 1 trận, nhưng tổng thể cả mùa giải là một chuỗi phong độ đáng báo động. Điều này tạo ra áp lực tâm lý không nhỏ cho các cầu thủ Al Baten khi phải đối đầu với một đối thủ đang có phong độ cao ngất ngưỡng như Abha.

Lịch sử đối đầu giữa hai đội cũng nghiêng một chút về Abha, với 4 chiến thắng, 1 hòa và 3 thất bại trong 8 lần chạm trán gần nhất. Đáng chú ý, Abha đã thắng 3/4 trận gần nhất khi đối đầu với Al Baten trên sân nhà. Trong lần gặp nhau gần nhất vào ngày 31/12/2025 tại Division 1, Abha đã đánh bại Al Baten với tỷ số 1-0 ngay trên sân khách. Điều này củng cố thêm niềm tin vào một chiến thắng cho đội chủ nhà trong cuộc tái đấu sắp tới.

So Sánh Sức Mạnh Tấn Công và Phòng Ngự

Khi đi sâu vào các chỉ số thống kê của mùa giải, sự chênh lệch giữa Abha và Al Baten càng trở nên rõ ràng. Abha đã thi đấu 30 trận, giành tới 24 chiến thắng, 5 trận hòa và chỉ thua 1 trận. Họ ghi trung bình 2.1 bàn/trận và chỉ thủng lưới 0.8 bàn/trận, cho thấy cả khả năng tấn công mạnh mẽ lẫn hàng phòng ngự vững chắc. Đặc biệt, Abha đã giữ sạch lưới 11 trận, một con số cực kỳ ấn tượng, chứng tỏ sự ổn định của hàng thủ. Hiệu suất ghi bàn sân nhà của họ cũng rất cao, đạt 2.1 bàn/trận, đây là một điểm tựa quan trọng khi họ chơi tại Prince Sultan bin Abdul Aziz.

Al Baten, mặt khác, cũng thi đấu 30 trận nhưng chỉ giành được vỏn vẹn 4 chiến thắng, hòa 6 và thua tới 20 trận. Khả năng ghi bàn của họ rất hạn chế, chỉ đạt trung bình 1.1 bàn/trận. Trong khi đó, hàng phòng ngự của Al Baten lại tỏ ra yếu kém một cách đáng báo động, để thủng lưới trung bình 2.0 bàn/trận. Đáng lo ngại hơn, Al Baten chưa một lần giữ sạch lưới trong cả mùa giải và đã có 5 trận không thể ghi bàn. Tỷ lệ bàn thắng của Al Baten cho thấy họ rất khó có thể tạo ra đột biến trước một hàng thủ chặt chẽ như của Abha. Đây là một gánh nặng lớn đối với honglinhhatinhfc.com khi phân tích trận đấu này.

Mặc dù có chân sút A. Diaby ghi được 5 bàn thắng và 2 kiến tạo, trong đó có 4 bàn trong 5 trận gần nhất, nhưng nỗ lực cá nhân của anh không đủ để gánh vác cả một tập thể đang gặp khủng hoảng. Sự chênh lệch rõ ràng về mặt hiệu suất ghi bàn và thủng lưới giữa hai đội là cơ sở vững chắc để nhận định về một trận đấu mà Abha sẽ chiếm ưu thế hoàn toàn.

Yếu Tố Chiến Thuật và Lối Chơi Dự Kiến

Abha, với vị thế là đội mạnh hơn và chơi trên sân nhà, nhiều khả năng sẽ áp dụng lối chơi tấn công chủ động, kiểm soát thế trận ngay từ những phút đầu. Họ sẽ tập trung vào việc luân chuyển bóng nhanh ở khu vực giữa sân, sử dụng các cầu thủ chạy cánh để tạo ra những pha chồng biên và tạt bóng nguy hiểm vào vòng cấm. Với hiệu suất ghi bàn cao, Abha sẽ không ngừng gây áp lực lên hàng thủ đối phương, tìm kiếm sơ hở để tung ra những cú dứt điểm chính xác. Khả năng pressing tầm cao cũng sẽ được Abha tận dụng để nhanh chóng giành lại quyền kiểm soát bóng và duy trì sức ép.

Ngược lại, Al Baten nhiều khả năng sẽ chọn lối chơi phòng ngự phản công. Với hàng thủ yếu kém và áp lực phải trụ hạng, họ sẽ cố gắng bịt kín các khoảng trống trước khung thành, hạn chế tối đa cơ hội của Abha. Đội khách sẽ tập trung vào việc phòng ngự số đông, chờ đợi cơ hội để tổ chức phản công nhanh thông qua tốc độ của các tiền đạo, đặc biệt là A. Diaby. Tuy nhiên, việc Al Baten thường xuyên thủng lưới vào cuối trận sẽ là một điểm yếu lớn mà Abha có thể khai thác. Nếu Abha tìm thấy các khoảng trống ở biên hoặc khai thác bóng bổng hiệu quả, hàng thủ của Al Baten sẽ rất khó chống đỡ.

Tình Hình Lực Lượng và Ảnh Hưởng

Theo thông tin cập nhật, cả Abha và Al Baten đều không ghi nhận trường hợp vắng mặt đáng kể nào do chấn thương hay thẻ phạt. Điều này có nghĩa là cả hai huấn luyện viên đều có thể tung ra đội hình mạnh nhất của mình cho trận đấu quan trọng này. Sự có mặt đầy đủ của các trụ cột sẽ đảm bảo chất lượng chuyên môn của trận đấu, đồng thời giúp các đội triển khai đúng ý đồ chiến thuật đã định.

Tuy nhiên, cần lưu ý đến tình hình thẻ phạt của Al Baten. Đội bóng này đã nhận tổng cộng 7 thẻ vàng và 1 thẻ đỏ trong mùa giải, với S. Falette (4 thẻ vàng, 1 thẻ đỏ) và A. Diaby (3 thẻ vàng) là những cầu thủ thường xuyên phải nhận thẻ. Mặc dù không có trường hợp bị treo giò ở trận đấu này, nhưng việc các cầu thủ chủ chốt phải thi đấu với số thẻ tích lũy cao có thể khiến họ phải dè chừng trong các pha tranh chấp, hoặc thậm chí có nguy cơ bị phạt thêm thẻ nếu trận đấu diễn biến căng thẳng. Điều này có thể ảnh hưởng đến sự quyết liệt trong lối chơi của Al Baten, đặc biệt là ở những vị trí quan trọng.

Kịch Bản Trận Đấu và Các Điểm Nhấn

Dựa trên những phân tích về phong độ, lực lượng và chiến thuật, một số kịch bản trận đấu có thể xảy ra:

  • Nếu Abha ghi bàn sớm: Đây là kịch bản rất có thể xảy ra. Abha sẽ tận dụng lợi thế sân nhà và sức tấn công mạnh mẽ để áp đảo ngay từ đầu. Một bàn thắng sớm sẽ giúp Abha cởi bỏ áp lực, thi đấu thanh thoát hơn và kiểm soát hoàn toàn thế trận. Khi đó, Al Baten sẽ buộc phải dâng cao hơn để tìm kiếm bàn gỡ, tạo ra nhiều khoảng trống hơn cho Abha khai thác và có thể dẫn đến một chiến thắng đậm.
  • Nếu Al Baten dẫn trước: Đây là kịch bản ít có khả năng xảy ra nhất, nhưng nếu Al Baten bất ngờ có bàn thắng dẫn trước (có thể từ một pha phản công sắc bén hoặc tình huống cố định), trận đấu sẽ trở nên hấp dẫn hơn. Abha sẽ phải dồn toàn lực tấn công, và Al Baten có thể lùi sâu phòng ngự với số đông để bảo toàn lợi thế. Tuy nhiên, với hàng thủ mong manh, rất khó để Al Baten giữ vững thành quả trước sức ép liên tục của Abha.
  • Nếu tỷ số 0-0 kéo dài đến phút 60: Nếu Abha không thể tìm được bàn thắng trong hiệp một và đầu hiệp hai, áp lực sẽ đè nặng lên họ. Lúc này, Abha có thể tăng cường tấn công, thực hiện những sự thay đổi người để làm mới hàng công. Al Baten sẽ tập trung phòng ngự chặt chẽ hơn nữa, hy vọng vào một trận hòa để có điểm. Tuy nhiên, với khả năng ghi bàn và tạo cơ hội vượt trội, Abha vẫn sẽ là đội có nhiều khả năng phá vỡ thế bế tắc hơn.

Abha được đánh giá cao hơn hẳn Al Baten về mọi mặt, từ phong độ, chất lượng đội hình cho đến lợi thế sân nhà. Đội chủ nhà đang thể hiện một sức mạnh đáng gờm, sẵn sàng vươn lên những vị trí cao nhất trên bảng xếp hạng. Al Baten, dù có nỗ lực đến mấy, cũng khó lòng tạo nên bất ngờ trước một Abha đang ở đỉnh cao phong độ. Trận đấu này sẽ là cơ hội để Abha khẳng định vị thế và tiếp tục hành trình chinh phục ngôi vương.

  • Dự Đoán Cả Trận:

    Dự đoán tỷ số: Abha 2-0 Al Baten
    Abha thắng
    Số bàn thắng cả trận: 2 bàn
    Số phạt góc cả trận: 9 phạt góc
    Số thẻ vàng cả trận: 3 thẻ
    Số thẻ đỏ cả trận: 0 thẻ

  • Dự Đoán Hiệp 1:

    Số bàn thắng hiệp 1: 1 bàn
    Số phạt góc hiệp 1: 4 phạt góc
    số thẻ vàng hiệp 1: 1 thẻ
    số thẻ đỏ hiêp 1: 0 thẻ

  • Dự Đoán Hiệp 2:

    số thẻ đỏ hiệp 2: 0 thẻ
    số thẻ vàng hiệp 2: 2 thẻ
    Số bàn thắng hiệp 2: 1 bàn
    số phạt góc hiệp 2: 5 phạt góc

Cập Nhật Lúc Tháng 4 24, 2026 by Pastaparadise

Để lại một bình luận

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *